Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD เสีย ไฟช็อต ควันขึ้น เคลมได้ใหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD เสีย ไฟช็อต ควันขึ้น เคลมได้ใหมคับ

ต่อสายปรกติ สายก็เดิมๆที่เคยใช้ ควันขึ้นสายไฟเปื่อย ตูดเสียบไฟ HDD กลิ้นพลาสติกไหม้ฉุนเลย
    ถ้าไป เคลม เขาจะรับใหมคับ

พระเจ้า specตามลายเซ็นนี่ ถ้างานเข้าแบบนี้ผมช็อคตายคาตอมเลยครับไม่รู้อะไรช็อตไปมั่ง

โอยย...เสียวแทน ลองยกไปร้านเลยดีกว่าครับ เราไม่รู้ว่าจุดที่เสียมาจากอะไร ยิ่งลองเองเดี๋ยวยิ่งเน่า เสียดายแทนครับ

Comment

พลิก HDD ดูด้านบอร์ด ถ้ามีรอยไหม้ เคลมไม่ได้ครับ

Comment

ถ้ามีรอยไหม้ เคลมไม่ได้ แต่ส่งซ่อมได้ เปลี่ยนแผงวงจร ประมาณ 5 ร้อยกว่าบาท

Comment

เสียดาย AV จังเลยครับ

Comment

ตามท่านข้างบนเลยครับโดนมากะตัว

Comment

ไฟมันย้อนเข้าไปซ๊อตพวกชิป Controller ,SouthBride บนเมนบอร์ดหรือด้วยเปล่าล่ะครับ

ได้ HDD ใหม่มาอย่าลืมเช็คเมนบอร์ดก่อนด้วยนะครับ เดี๋ยวจะช๊อตกันอีก

Comment

ขอบคุนทุกคำแนะนำทุกท่านคับ

HDD Seagate 7200.11 500 g. เป็นของอีกเครื่อง คนละเครื่องกับลายเซ็น

ก็ยัง งงๆ ก่อนหน้านี้ HDD ลูกนี้ก็ไว้สำรองข้อมูลเฉยๆ

พอเสียบอีกเครื่อง สายไฟมันควันขึ้นซะงั้น หลอนเลย py'dtFozus]vd

ไว้จะไปปรึกษาทางร้านอีกที ก่อนไปจุดธูปเทียน *-*

Comment

Working...
                X