Announcement

Collapse
No announcement yet.

IP Star กับ EDGE อะไรห่วยกว่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IP Star กับ EDGE อะไรห่วยกว่ากัน?

ตอนนี้ที่บ้านใช้ EDGE อยู่่ครับ แต่ใช้มือถือเป็นโมเด็ม รายเดือนก็ 200 แต่ตอนนี้กลัวมือถือจะพังซะก่อน ไปมองๆ IP Star ราคาตอนนี้ก็พอสู้ไหว แต่ไม่เคยลองใช้งานจริง เลยอยากรู้ว่าอะไรมันจะห่วยกว่ากันครับ? IP Star ค่าติดตั้งแพงโคตร

ลืมบอก การใช้งานหลักๆ Download ครับ

อีกเีรื่อง ระหว่าง AIS กับ Dtac edge ของค่ายไหน เสถียรกว่ากันครับ? ตอนนี้ใช้ AIS ปัญหาคือ Gateway เน่าบ่อย แบบว่านานๆถี่
    Last edited by gi_nen; 27 Jul 2009, 12:31:35.

งั้นรอให้โทรศัพย์บ้านเข้าถึงดีกว่างับ
    IPStar ฟ้าคลึ้มก็มีปัญหาแล้วนี่

Comment

IP Star ฟ้ามืดครึ้ม หน่อยก็....แล้ว

เหมือน จานดาวเทียมทั่วไปแหละครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
        งั้นรอให้โทรศัพย์บ้านเข้าถึงดีกว่างับ
        IPStar ฟ้าคลึ้มก็มีปัญหาแล้วนี่
        ตามนั้นครับ 1024/512 = 2600.-บาท แพงครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
          โทรศัพท์มีครับ แต่นอกพื้นที่ให้บริการ แถมได้สาย TOT อีก

Comment

หา แอร์การ์ดต่อ แทนสิ

เรื่อง AIS กับ Dtac edge

ถ้าต่อที่บ้าน แนะนำลองเล่นที่ 2 ค่าย แล้วเลือกเอา

เพราะแต่ละพื้น เหมาะกะซิมไหน ไม่แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by gi_nen View Post
              โทรศัพท์มีครับ แต่นอกพื้นที่ให้บริการ แถมได้สาย TOT อีก
              เช็คกะทางชุมสายเลยครับ ว่าใช้ได้ยัง

ของผมก็ไกลเหมือนกัน เมื่อก่อนเขาให้ลงชื่อจองไว้ มาถึงเมื่อไรจะได้เลยว่างั้น ผมลงชื่อจองผ่านไปเป็นปีได้ยินข่าวว่าแถวบ้านไปยื่นเรื่องติดตั้งมา ใช้ได้แล้ว กำ ตรูจองไว้เป้นปีไม่ดำเนินการให้ เช็คจากชุมสายเองเลยครับ ชัวว์สุด

Comment

เช็คกะทางชุมสายเลยครับ ว่าใช้ได้ยัง

ของผมก็ไกลเหมือนกัน เมื่อก่อนเขาให้ลงชื่อจองไว้ มาถึงเมื่อไรจะได้เลยว่างั้น ผมลงชื่อจองผ่านไปเป็นปีได้ยินข่าวว่าแถวบ้านไปยื่นเรื่องติดตั้งมา ใช้ได้แล้ว กำ ตรูจองไว้เป้นปีไม่ดำเนินการให้ เช็คจากชุมสายเองเลยครับ ชัวว์สุด
                เช็คจนขี้เกียจเช็คแล้วครับ พนักงานให้การต้อนรับดีมากๆ ข้อมูลโคตรอัพเดต กะลังมองไปที่ edge แล้ว หาซื้อ USB Modem น่าจะเวิร์คกว่า ผมอยู่ลำลูกกาคลอง9ครับ เห็นเสา Dtac อยู่ลำลูกกาคลอง 7 แต่ไม่แน่ใจเรื่องเร็วจะเสถียรกว่า AIS หรือเปล่า ตัวเสาของ AIS ยังไม่เคยเห็นเลยไม่รู้อยู่ตรงไหน -"-a

Comment

Dtac ครับชัวร์...เท่าที่ใช้มาหลายๆปี จากหลายๆจุด หลากพื้นที่ ต่างจังหวัด กทม. ลองหมดแล้ว

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
                    Dtac ครับชัวร์...เท่าที่ใช้มาหลายๆปี จากหลายๆจุด หลากพื้นที่ ต่างจังหวัด กทม. ลองหมดแล้ว
                    +10 ครับ ผมก้อใช้มาปีกว่าๆ ความเร็วคงที่ดีครับ ไม่มีหลุดเลยจริงๆ
                    ตอนนี้ก้อเล่นอยู่แถวสงขลา ไม่ใช่ในตัวเมืองนะครับ ชนบทๆ ความเร็วไม่ต่างจาก กทม ที่เคยเล่นครับ อิอิ วิ่งที่ประมาณ 220 k ครับ

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                      +10 ครับ ผมก้อใช้มาปีกว่าๆ ความเร็วคงที่ดีครับ ไม่มีหลุดเลยจริงๆ
                      ตอนนี้ก้อเล่นอยู่แถวสงขลา ไม่ใช่ในตัวเมืองนะครับ ชนบทๆ ความเร็วไม่ต่างจาก กทม ที่เคยเล่นครับ อิอิ วิ่งที่ประมาณ 220 k ครับ
                      โหลดบิตจะ work เหรอครับ
                      ปล.ตอนนี้เอามือถือบิตอยู่ วิ่งได้สูงสุด 25 kbps มีใครเคยลองบิตด้วย มั้ยครับ

Comment

Bit คงไม่ไหวครับ.....ไฟล์ใหญ่ๆหาพวก Direct Link หรือ Rapid Share จะดีกว่า EDGE บ้านเราวิ่งไม่เต็มสปีดครับ รู้สึกว่าจะปล่อยให้แค่ Class 10 ทุกเจ้า

Comment

Working...
                        X