Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดเป๊กสำหรับคุมกล้องวงจรปิดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเป๊กสำหรับคุมกล้องวงจรปิดให้ทีครับ

คือมีคนรู้จักเค้าจะซื้อคอมมาวางระบบกล้องวงจรปิดน่ะครับ

ไอ่ผมก็ไม่รู้ซะด้วยว่าจะต้องใช้แรงๆอ๊ะป่าว

ในหัวตอนนี้กะจัดx2 3600+กะalive6แล้วแรมซัก1g hdd wd320ks ประมาณนี้น่ะครับ
    ไม่รู้ว่าจะไหวป่าวอะ คนมันไม่เคย

ไม่ต้องแรงมากครับ

แต่ขอบอร์ดเป็น ชิบ Intel ครับ

Comment

เอ่อ ไม่เข้าใจทำไมต้องintelอะครับ
      ช่วยชี้แจงทีแบบว่าไม่ยู้เยื่องง่ะ

Comment

เพราะว่าเท่าที่ติดตั้งมา ใช้บอร์ดที่เป็น ชิป Intel จะไม่มีปัญหากับการ์ดกล้อง นะครับ ถ้าเป็น VIA SIS มันปวดหัว ต้องเปลี่ยน บอร์ด แต่ NVIDIA ยังไม่ได้ลอง

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรอยู่คะ แล้วใช้กล้องแบบ cctv หรือ ip camera เพราะโปรแกรมของกล้อง2ตัวนี้ การเก็บไฟล์เป็นคนละแบบ กิน resorce เครื่องก็ต่างกัน คือตอนนี้เราใช้ทั้ง2แบบเลยอะ เลยรู้ว่าความแตกต่างมันเป็นยังไง ขอข้อมูลเพิ่มอีกนิดนะคะ ว่าใช้โปรแกรมอะไร,กล้องแบบไหน,จำนวนกล้องกี่ตัว จะได้แนะนำถูกค่ะ

Comment

ให้ความสำคัญที่ slot Pci ดีกว่า คุมกล้องได้เยอะๆ

ผมเคยใช้ Intel Destop board 865GBF + 3.0C

มีจอออนบอร์ด lan agp

และที่สำคัญ Pci 6ช่อง

Comment

เอ่อ คือผมไม่มีความรู้เรื่องพวกวงจรปิดเนี่ยเลยอะครับ
                เป็นไปได้อยากได้ลิงค์แนะนำส่วนต่างและวิธีการติดตั้งทั้งหมดเลยได้มะครับ

Comment

Originally posted by iPanda View Post
                  ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรอยู่คะ แล้วใช้กล้องแบบ cctv หรือ ip camera เพราะโปรแกรมของกล้อง2ตัวนี้ การเก็บไฟล์เป็นคนละแบบ กิน resorce เครื่องก็ต่างกัน คือตอนนี้เราใช้ทั้ง2แบบเลยอะ เลยรู้ว่าความแตกต่างมันเป็นยังไง ขอข้อมูลเพิ่มอีกนิดนะคะ ว่าใช้โปรแกรมอะไร,กล้องแบบไหน,จำนวนกล้องกี่ตัว จะได้แนะนำถูกค่ะ
                  หมีแพนด้า หมีแพนด้า หมี หมี หมี แพนด้า

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                    หมีแพนด้า หมีแพนด้า หมี หมี หมี แพนด้า
                    เหอๆๆๆ iPanda~~~ เนื้อคู่ๆ

Comment

Originally posted by iPaT View Post
                      เหอๆๆๆ iPanda~~~ เนื้อคู่ๆ
                      อุ๊ยย.. " iPaT~iPanda "

Comment

-*- นอกประเด็นกันหมดแล้ว

Comment

555+

Comment

เป๊กคอมวงจรปิด

ไม่ต้องแรงมากหรอกครับ มันอยู่ที่จำนวนกล้องของคุณด้วย
                            ที่สำคัญ คือคุณเลือกใช้การ์ด DVR ของอะไร
                            การ์ดบางตัวก็ไม่ค่อยเลือกมาก
                            แต่การ์ด หลายตัวมันเลือกการ์ดจอครับ
                            ีโดยเฉพาะ การ์ดที่ใช้ชิปของ conexant 878 (การ์ดแพงๆ อย่าง geovision ก็ใ่ช่)
                            การ์ดพวกนี้ ไม่ค่อยถูกโรค กับการการ์ดจอ แรงๆ รุ่นใหม่ๆ
                            ผมเคยลองยัด gf6200 กับ ATI X1300 พบว่าใช้กับการ์ดพวกที่ใช้ชิปตัวนี้ไม่ได้
                            ที่ลองแล้วใช้กันได้ ก็มี ati 9250 , mx4000, x300

ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ลองโทรมาคุยกันได้ (ผมขายอยู่น่ะ แฮ่ๆ)
                            ถามแล้วจะไปซื้อกับคนอื่นก็ไม่ว่า รับรองไม่มีตื้อให้รำคาญ

ปล.
                            ตอนนี้ ผมมีการ์ดในสต๊อค อยู่้ 4 ยี่ห้อ มีของ จีน (software kodicom กะ xenon),Geovison และ chatueu
                            หากสนใจ เลหลัง ให้ถูกๆ ในราคาที่ ที่อื่นเขาไม่ขายให้คุณก็ละกัน
                            (ที่ยอมขายเพราะไม่อยากเก็บสต๊อคพวกนี้ไว้หลายตัวให้มันอึดอัด)
                            หรือ ถ้าไม่อยากเสี่ยง จะให้ประกอบให้ก็ได้นะ อุปกรณ์คอมอื่นๆ คุณไปจดราคาพันทิพย์ หรือแบกมามาจากพันทิพย์เองเลยก็ได้

เบอร์ ครับ 089-145-9800
                            ขี้เกียจโทร เมลก็ได้ครับ m.niranchai@gmail.com

Comment

กรรม
                              ไม่ได้ดูผิด

Comment

Working...
                              X