Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ยังไงอะคับว่ามันร้อนเกินไปรึป่าว<CPU&GPU>!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้ยังไงอะคับว่ามันร้อนเกินไปรึป่าว<CPU&GPU>!!

คือผมอยากรู้ว่าจะรู้ได้ยังไงอะคับว่า CPU หรือการ์ดจอที่เรา OC ไปมันร้อนเกินไปรึป่าวอะคับ
    CPU ของผม<AMD Athlon64 x2 3600+@2.2Ghz>เวลาใช้งานก้ไม่ร้อนเท่าไรนะคับ<37>
    ส่วนการ์ดจอของผม<Asus 7600Gs silance 512>เวลาใช้งานก้อยู่ที่<50+>นี่ถือว่าร้อนเกินไป
    รึป่าวอะคับวานผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับว่ามันจะทนความร้อนได้เท่าไรอะคับผมจะได้ลอง OC ดูอีกอะคับ
    ช่วยหน่อยนะคับ!!_/\_

ไม่รีสตาร์ส / หรือค้าง /ดับไปดื่อๆ เป็นใช้ได้ครับ ไม่เกิน 60-70 กำลีงดี ของผม 50 กว่าๆ 555

Comment

ขอบคุนคับๆๆๆๆ..ตอนนี้ OC CPU ไปที่ 2.60 แล้วอ่าคับอยู่ที่ 40 ก่าๆนี่ถือว่าโอเคแล้วใช่มั๊ยคับ
      แล้วจะหาข้อมูลของการ์ดจอรุ่น 7600 Gs silence ได้ที่ไหนบ้างอ่าคับ...

Comment

Working...
      X