Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E กับ AsrockAlive อันไหนเหมาะกับร้านเกมส์กว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E กับ AsrockAlive อันไหนเหมาะกับร้านเกมส์กว่ากัน

กะลังคิดจะทำร้านเกมส์คับ กะว่าจะใช้ AM2 3600 อะคับบอร์ดใช้ไรดียังคิดๆ อยู่แต่ชอบ AsrockAlive เพราะว่ามานถูกดี

สำหรับร้านเกมส์ออนไลน์แล้ว Asrock รุ่นนี้เหมาะมากทีเดียวครับ

ประสิทธิภาพก็อยู่ในระดับน่าพอใจ

แนะนำเลยครับ

Comment

ถ้าในกรณีที่ต้องเปิดเครื่อง แทบจะทั้งวันทั้งคืน ทุกๆ วัน อย่างกรณีร้านเกมส์

M2N-E จะน่าสนกว่าหรือปล่าวครับ ในเรื่องของความอึด ความคงทน

Asrock Alive นี่เห็นมีข้อเด่นเรื่องประสิทธิภาพเมื่อเทียบกับราคา แต่ความอึด ผมก็ไม่ทราบ แต่ว่าเมื่อหลายปีที่แล้ว บอร์ดยี่ห้อนี้เห็นพังบ่อยๆ แต่ปัจจุบันอาจจะดีขึ้นกว่าแต่ก่อนหรือปล่าว

แต่ร้านเกมส์ออนไลน์ คงไม่เน้นประสิทธิภาพมากมายมั้งครับ เกมส์ออนไลน์เท่าที่เห็นก็ไม่หนักมากอยู่แล้ว

Comment

asrock ครับ ฟันธง 555

Comment

ครับดังคุณ วิกรว่าครับ รุ่นนี้ใช้ได้เลยครับ

Comment

asrock ครับด้วยราคาคุ้มค่ากว่าถ้าเปิดเครื่องทั้งวันเลือก psu ดีๆซักตัวก็อยู่แล้วครับ
            Last edited by ppo; 23 Apr 2007, 19:54:19.

Comment

Alive เด๋วนี้ร้านเกมใช้กันแต่ Asrock กันทั้งนั้น จ่ายแพงกว่าทำไม

Comment

เป็นผมเลือก m2n-e น่ะ เพราะว่ามันตกจากตัวบอส mvp เท่านั้น 555+

Comment

แล้ว Case ของ Gview 5081 ที่มี PSU 420w มันพอไหมครับหรอว่าไม่พออะ
                  ปล.แล้ว โมเด็มเราเตอร์ ใช้ไรดีครับกะว่าจะไม่ทำเครื่องเซิฟเวอร์อะ กะต่อตรงเอาทุกเครื่องเลย

Comment

ASRock ครับ...อิอิ

Comment

เพาเวอซื้อแยกเอาดีกว่าครับ ตัวละ 1000กว่าๆหรือ หลักร้อยปลายๆก็น่าจะพอไหวแล้วครับ
                      ส่วนบอร์ดก็ Asrock ครับ

Comment

asrock ครับ ฟันธง 555

Comment

หลายเสียงเทใจให้ Asrock จริงๆ อิๆ เดี๋ยวต้องลองไปซื้อมาประกอบเล่นดูสักเครื่องดูว่าทนไหมแล้วค่อยซื้อเยอะๆ อิๆ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมีไรแนะนำได้จ้า ว่าแต่เซียร์กะพันทพย์มานต่างกันไหมอะ เพราะไม่เคยเซียร์เลยไม่รู้จะดีก่าเปล่า

Comment

Working...
                            X