Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเปค AMD นี้ให้หน่อยครับ ว่าคุ้มมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รบกวนถามอีกนิดครับ
    ถ้าผมเปลี่ยน M/B เป็น Asus M4A78 PRO จะดีกว่า Asrock ตัวนี้มั้ยครับ
    พอดีไม่เคยใช้ Asrock เลย แล้ว M4A78 PRO มันจะเปิดหัวได้ด้วยมั้ยครับ

Comment

เดี่ยวจะเอาตัวเป็นๆมาให้ดูอีกชุดครับ พรุ่งนี้ วันนี้ขี้เกีรจ OC ง่วง

X2 550
      A780GXH/128
      GSKILL PQ 800 2Gx2
      SINK โรงงาน

Comment

Phenom II X2 550 BE
        ECS A780GM-A
        Ram Kingston 800 2GB x2
        HDD Samsung 500GB
        HIS 4850
        Case Cooler Master Elite 333
        PSU NOX 600w

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เดี่ยวจะเอาตัวเป็นๆมาให้ดูอีกชุดครับ พรุ่งนี้ วันนี้ขี้เกีรจ OC ง่วง

X2 550
          A780GXH/128
          GSKILL PQ 800 2Gx2
          SINK โรงงาน
          มารอชม รู้สึกช่วงนี้ X2 550 ออกจากโรงงานพี่วิกรหลายตัวละ

Comment

Phenom II X2 550 BE
            Asus M4A78 PRO
            Ram Kingston 800 2GB x2
            HDD Samsung 500GB
            HIS 4850
            Case Cooler Master Elite 333
            PSU Raidmax 530w

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ผมดูมาหลายวันแล้ว

ท่านช่วยให้คอมเม้นที่มันถูกต้องหน่อยนะครับ
              MB มันรับ DDR2 ไม่ใช่ DDR3 อย่าเดาบ่อยครับ

สมมุติถ้าเจ้าของกระทู้ เอาสเปคท่านไปให้ร้านประกอบทั้งชุด ก็ถือว่าโชคดีไป ร้านต้องเตือนแล้วว่า RAM ใช้ไม่ได้
              แต่้าเจ้าของกระทู้สนใจตามที่ท่านบอก แล้วสั่งทางเวปมาที่ละตัว ตอนประกอบก็ใช้ไม่ได้ แล้วความซวยนี้ ไครรับผิดชอบครับ เจ้าของเครื่องหรือ???
              คิดเหมือนผมเลยครับ มีแต่เสปคเครื่องแต่ไม่มี การคอมเม้น หรือคำแนะนำเลยครับ

Comment

ท่าน หนึ่งถูกำเสมอ ครับ ผมก็ซื้อตามท่าน หนึ่งบอกครับ จนทุกวันนี่ยังไม่พังเลย ใช้ดี มากครับ

Comment

Working...
                X