Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฮ่ รบกวนแนะนำ VGA+PSU ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฮ่ รบกวนแนะนำ VGA+PSU ให้ทีครับ

พอดีกำลังจะทำคอมตัวที่สอง หลังจากตัวแรกเสร็จไปเรียบร้อย แต่ติดตรง PSU ครับ
    spec:

i7 920
    ASUS Rampage II หรือ EVGA X58 Classified
    Ram 6Gb Triple channel DDR3
    DVD-R/RW ธรรมดา
    Creative X-Fi Xtreme gamer ตัวนึง
    1TB Western Digital Caviar Green
    คียบอร์ด ลำโพง เมาส์ ธรรมดาครับ

ส่วนการ์ดจอนี่ แนะนำตัวไหนดีครับระหว่าง Evga GTX295 กับ Evga GTX285 (2GB) กับ Evga GTX280
    ส่วนเรื่อง SLi ยังไม่คิดครับ เอาไว้ซักพักก่อน แต่ก็ซื้อ mainboard เผื่อไว้เลย

อยากทราบว่า ใช้เล่นเกมโดยเฉพาะนี่ ใช้การ์ดตัวไหนดีครับ งบไม่อั้น
    เพราะรู้สึกว่า GTX280 หรือ 285 นี่มันก็เร็วมาก ประสิทธิภาพพอสำหรับเกมส่วนใหญ่ที่เล่นอยู่แล้ว แต่จะซื้อ 295 เผื่ออนาคตเลยดีไหม หรือเดี๋ยวมันก็ออกมาอีก...

ก็เลยอยากให้รบกวนแนะนำการ์ดจอทีครับ ว่าใช้ตัวไหนดี แล้วการ์ดแต่ละตัวเมื่อใส่แล้ว จะกินไฟรวมทั้งเครื่องประมาณเท่าไหร่ ใช้ psu กี่วัตต์ดีครับ

ขอบคุณครับ

Evga GTX295+ThermalTake ToughPower 1200W ถ้างบไม่จำกัด

Comment

295 ใบเดียว TT850w
      SLI 1200W โลด

Comment

ถ้าจะเล่น EVGA Classified ดู PSU ดีๆครับ
        บางรุ่นอาจจะใช้ไม่ได้ คลิ๊ก
        ถ้างบไม่อั่นผมว่าน่าเล่น PCP & Cooling 1200W ESA ครับ อีกตัวแจ่มๆก็ Corsair HX1000
        เงินไม่อั้นอย่างนี้ การ์ดก็คง GTX 295 แล้วมั่งครับ

Comment

Corsair HX1000 กับ TX850 ในไทยมีขายไหมครับ

Comment

มีนะครับ ถ้ายังไงลองโทรไปถาม Com7 ดูก็ได้ เค้าเป็นคนนำเข้ามา
            ถ้าจะเล่น GTX 295 ตัวเดียวก็สบายๆครับ แต่ถ้าจะเอามา Quad SLI อาจมีเสียว

Comment

มีตึกคอมศรีราชาเห็นอยู่แวบๆ แต่ราคาไม่รู้ แพงกว่าPCP&Cกับ ENERMAX
              PCP&C 1200ESA 18000.- HX1000ก็คงราวๆนั้นละครับ

ถ้า295 SLI เวบSLIZONEหมวดPOWER SUPPLYไม่มีHX1000นะครับมี5ตัวที่หน้าเวบ ดังนี้
              Antec 1200
              FSP 300เลขไม่ผิด300ครับ
              PCP&C 1200
              SILVERSTONE 1200
              SEVENTEAM 1200

ตัวHX1000 อยู่Dual DTX285ครับ รวมทั้งENERMAX EVO1250 และตัวGalaxy DXX1000ด้วย

เหตุผลไม่ทราบอ่านเป้นที่หัวต่อหรือการจ่ายไฟหรือทั้งคู่หรือไม่ใช่เลย
              และยังไม่มีตัวใหนรับ295พร้อมกัน3ตัวเลย(แบบอัดโหด)ยกเว้นรุ่นสั่ง
              อ้างอิงhttp://www.slizone.com/object/slizone_build_psu.html

Comment

HX1000 ราคาไม่เทียมเท่า PCP Cooling หรอกครับ
                Newegg ขาย HX1000 อยู่ $239 ของ PCP อยู่ $539 ครับ อิอิ
                แล้ว GTX 295 มันต่อได้มากสุด 2 ตัวคือ Quad SLI ครับ

Comment

นอกจาก com7 แล้วมีร้านอื่นไหมครับ พอดีกำลังรวบรวมดูๆอยู่
                  แล้วที่บอกสบายนี่ 1000 หรือ 850 ครับ กลัวเล่นๆอยู่ ฟวีบ - -

Comment

นั่นมันเมืองนอกครับ ลองมาถามราคาในไทยดูสิ ท่านได้หนาวแน่ๆ
                    ดัว400กว่าวัตต์จำวัตต์จริงๆไม่ได้ ล่อไป2990.-เลย ตึกคอมศรีราชาอะครับ ร้านBigITมั้งถ้าจำร้านไม่ผิด

ตัวHX1000นี่ไม่ทราบราคา ถ้าถูกกว่าก็น่าลุ้นมากๆ

Comment

ล่าสุดลองเอาเสปคไปคำนวนที่นี่แล้วนะครับhttp://extreme.outervision.com/PSUEngine
                      เพิ่มพัดลม120ให้4ตัว ไม่+เพิ่มได้แค่667Wเอง (เฉพาะ12V)ไม่เยอะอย่างที่คิดแฮะ
                      โดยปกติ+เพิ่ม20-30%ก็ราวๆ1000W ครับ

Comment

อาจจะสั่งตัว co-op มาจากอเมริกา เพราะในไทยเห็นมีแต่แบบ standard 2pcbs ครับ แต่
                        ก็คงยังไม่ซื้อเร็วๆนี้ เดี๋ยวมันออกตัวใหม่มาอีกชัวร์ - -

Comment

ลองดู Enhance ENP-6610G - 1000W อีกตัวครับ 8,650 บาท
                          http://www.savewaytech.com/catalog.php?idp=49
                          http://www.savewaytech.com/catalog.php?idp=2

ENP-6610G (80Plus Bronze) 1000W 12V 2เฟส เฟสละ 37.5A Efficiency 86.37%
                          เห็นผลทดสอบความปลอดภัยของ UL ได้ Max output ของ 12Vเฟสแรกที่ 41.43A เฟสที่สองที่ 46.79A

http://www.80plus.org/manu/psu/psu_d...x?id=30&type=2

Comment

HX1000 ราคาอยู่ราวๆ 9000 ครับ
                            PCP Cooling ต้องลองติดต่อ ARC ดูแต่ผมว่าราคาเนี้ยมีให้เห็นแน่ 18K
                            ส่วน CO-OP มีของกะลาสีแล้วครับ ยี่ห้ออื่นน่าจะตามมาในไม่ช้า
                            เวปคำนวนบางที่มันก็แปลกๆยังไงไม่รู้ครับ ผมไม่ค่อยจะเชื่อละ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ เดี๋ยวจะไปหาดูละครับ

Comment

Working...
                              X