กำลังนึกอยากดูหนังจากโน้ตบุ๊คโดยตรงอยู่ครับ ชักขี้เกียจเบิร์นใส่แผ่นละ

สงสัยเรื่องเสียงครับ ถ้าผมใช้สายประเภท ด้านนึงเสียบรูหูฟังของโน้ตบุ๊ค อีกด้านเป็นหัวขาว กับหัวแดง ไปเสียบเครื่องเล่นDVD จะเล่นออกมาเป็น surround ได้รึเปล่าครับ?

ถ้าไม่ได้ ต้องใช้สายแบบไหนครับ

อีกเรื่องครับ การต่อภาพจากโน้ตบุ๊คเข้าทีวี ถ้าเทียบกันระหว่างสายสองแบบนี้ ภาพจะชัดเท่ากันรึเปล่าครับ
แบบ1. ประเภทด้านนึงเป็น VGAต่อกับโน้ตบุ๊ค อีกด้านเป็นหัวเหลือง กับหัวดำ(S-video) ต่อเข้าทีวี

แบบ2. ด้านนึงเป็น VGAต่อกับโน้ตบุ๊ค อีกด้านเป็นหัวแดง หัวเขียว หัวน้ำเงิน ต่อเข้าทีวี