Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ใช้ asus xonor ds อยู่ครับ อยากเปลี่ยน opamp ครับ ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Mr.Luna View Post
    คุณ Night_Angel ครับ ไอ้ตัว BB กับ AD นี่มันชื่อยี่ห้อหรือครับ แอบงง ๆ นิดหน่อย และต้องขอขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ให้มามาก ๆ เลยนะครับ และอีกอย่างนึงครับ ถ้าเปลี่ยนเองนี่ มันยากหรือป่าวครับ เพราะเรื่องพวกนี้ ผมไม่เคยทำมาก่อนเลย มันต้องใช้อุปกรณ์เสริมไรอีกป่าวครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    BB คือ Burr Brown และ AD คือ Analog Device ครับ

การเปลี่ยนต้องใช้ความสามารถนิดนึงครับ อุปกรณ์ก็หัวแร้ง ที่ดูดตะกั่ว ตะกั่ว ประมาณนี้ครับ

Comment

ไม่ต้องใช้เครื่องมือนิครับ มี socket มาให้เรียบร้อยแล้ว

Comment

ถ้าเอาไปให้ร้านเครื่องไฟฟ้าทำให้ เค้าจะเข้าใจไหมครับ

Comment

คุณ Night_Angel ครับ ก็คือ พอเราได้ตัว opamp ตัวใหม่มา เราสามารถเอาตัวใหม่นี้ไปเสียบเข้ากับตัว soundcard ได้เลยใช่หรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ

Comment

Working...
          X