overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default Command&Conquer 4 [new trailer]

BORKED

หรือ http://www.youtube.com/watch?v=A_BKGcJKq_w

ใน trailer ทำให้เราได้เห็นลูกแก้วที่มันแย่งชิงกันมาตั้งแต่ tibrium sun แล้วนะครับ ที่ตอนจบ sun พระเองหยิบไปอ่าครับ

อ่าอันนี้เป็น SS เล็กๆน้อยๆที่เราได้เห็นบ้างแล้วครับ
    BORKED
    Last edited by jajaboss; 5 Aug 2009 at 20:45:19.

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ก็ดีครับ แต่ตอนนี้กับรู้สึกเฉยๆ กับเกม Serie นี้ ทั้งที่เมื่อก่อนผมชอบ Serie เกมนี้มากที่สุด

แต่หลังจาก RA2 ผมกับรู้สึกธรรมดากับเกม Serie นี้มาก อาจเป็นเพราะในปัจจุบันมีเกมแนว RTS ที่ดีกว่า

เกม RTS รูปแบบเก่าๆ มากมายทั้ง Company of Heroes จาก Relic ที่ตอนนี้อยู่บนยอดของเกมแนว RTS

ณ ปัจจุบันนี้ ทั้ง Supreme Commander จาก Gas Powered Games ที่ดีไม่แพ้ CoH แล้วยัง

World in Conflict จาก Massive Entertainment ที่ยกระดับการเล่น Multiplayer แบบร่วมมือกันเล่นขึ้นมา

แล้วยัง Starcrft 2 ที่กำลังจะออกมาอีก...

แต่เท่าที่ผมเล่นมานะครับ ผมรู้สึกว่าซีรี่นี้สนุกสุดเท่าที่เคยเล่นนะครับ อาจเป็นเพราะว่า

C&C ทุกภาคเด็กๆเล่นได้นะครับ เล่นแล้วจบเร็ว(มันสนุกตรงนี้แหละ)

surpreme ผมเคยเล่นแล้วครับ คึือว่า เริ่มมามันไม่มียิงกันเล่นอ่าครับ เล่นแล้วเบื่อ-*- พอดีผมไ่ม่ใช่คนชอบวางแผนด้วยสิครับ

CoH ก็ rush ยากไป ก็เลยไม่ค่อยชอบอีก-*-

WIC นี่ ฉีกแนวจากเกมอื่นเลยครับ สนุกดีครับชอบเหมือนกัน-*- แต่มันปั๊มยูนิตไม่ได้

END WAR มุมกล้องเฮงซวย + เล่นมึนๆ เซง

starcraft ไม่เคยชนะบอทเลย-*-

สรุปคือ ผมว่า C&C เป้น RTS ที่เล่นง่ายที่สุดแล้ว(มั้ง?)ครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รังเกียจอะไรกับ RED ALERT 3 นะ ชอบทุกภาคครับมีให้เล่นก็เล่นไม่ได้ซีเรียสอะไร อันไหนโดนคือโดน อันไหนคำสั่งยุ่งยากมากก็ขี้เกียจเล่น ฮาฮา จริงๆมันก็สนุกทุกเกมแหล่ะครับผมว่า แต่บางเกมพอเล่นแล้วไม่โดนก็อีกเรื่องนึง

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar

^
    ^
    ^
    เห็นด้วยครับว่า Serie C&C นี้เล่นง่ายสุด และยังคงความสนุกไว้ได้

แต่ที่ผมเบื่ออาจเป็นเพราะผมเล่นเกม RTS มาตั้งแต่สมัย Dune 2 (ประถม)

ตอนนี้ผมทำงานแล้ว แต่รูปแบบของ Serie C&C ก็ยังคงรูปแบบเดิมที่นิยม

ในสมัยก่อนไม่มีผิด ซึ่งตรงนี้ผมอาจจะเอียนกับมันไปแล้วก็ได้

ปล. แต่ผมก็รับอะไรที่ใหม่เกินแบบ DoW2 ไม่ได้ผมว่ามันเป็น RPG มากกว่าที่จะเป็น RTS

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ชอบคลิปนี้จัง nodกับgdiคงรวมมือกันกำจัดเอเลียนแน่เลย

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ตั้งแต่ c&c3 ที่เคน ได้ tacitus [หลังจบ sun ภาคแรก รุ้สึกมันจะหายไป ไปๆมาๆ c&c3 ไปอยู่ที่scrinซะงั้น ] กลับมา พอมาkane's wrath ดันกลับไปเล่นเรื่องก่อนc&c 3 [หลังจบ sun:firestrom] แล้วมา4 ก็ต่อ c&c3

ไม่คิดจะต่อ kane's wrath รึไงนะ เนื้อเรื่องหลายตอนจิงๆ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

จริงๆ มันต้องมี C C3 ภาคเสริมอีกภาค นึง ก่อนภาคนี้นี่

เห็นตอนนั้น ว่ากัน ไม่ใช่หรอ หรือว่า โดนต้ม - -

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

เห็นแล้วอยากเล่น แต่ต้องรอถึง 2010 เชียวเหรอเฮ้อ

แต่ผมชอบแนวgeneral - genral zero อ่ะ มันดูไม่ล้ำเกิน
    55

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

กว่าจะออก 2010 ปีหน้า ตอนไหนละนิ

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    จริงๆ มันต้องมี C C3 ภาคเสริมอีกภาค นึง ก่อนภาคนี้นี่

เห็นตอนนั้น ว่ากัน ไม่ใช่หรอ หรือว่า โดนต้ม - -
    ถ้าที่หน้าปกสีม่วงแล้วเป้นของ scrin อันนั้น fake ครับ เหมือนแฟนเกมนี้เขาทำกันเล่นๆ แต่ผมเนี่ยแหละคนเอามาลงที่นี่-*-

แล้ว general2 มีด้วยหรอครับ เห็นเขาพูดกันอยู่?

แล้วผมว่า C&C4 ภาพมันสว่างสดใสเกินไปอ่าครับ แล้วมีหุ่นเยอะๆแบบนี้ ผมว่ามันเหมือนเอาของเล่นยิงกันเข้าไปทุกทีแล้วสิ-*-
    Last edited by jajaboss; 29 Jul 2009 at 20:12:26.

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

จะวัดเกมแนวครอบครัว กับเกมเครียดๆมันคงวัดกันไม่ได้นะครับ

แต่ถ้าพูดแบบเป็นกลางSirie C&C นึกถึงผู้บริโภคมากที่สุด ในภาวะที่เกมเป็นเหยื่อของความรุณแรงที่เกิดจากเด็ก
    แทนที่จะโทษผู้ปกครองมักง่าย ที่ชอบอ้างเรื่องไม่มีเวลา

CnC ช่วงหลังๆไม่รุ่งเลยอ่ะ
    CnC3 ก็ยังโอเค ไม่ไม่หนุกมากเท่าไร
    ยิ่ง RA3 นี่ภาพมาการ์ตูนมากๆ
    แถมยังมี special ability แบบ WIC เลย เห็นๆกันว่าก็อปมา - -

Quote Originally Posted by Nero Angel View Post
    จะวัดเกมแนวครอบครัว กับเกมเครียดๆมันคงวัดกันไม่ได้นะครับ

แต่ถ้าพูดแบบเป็นกลางSirie C&C นึกถึงผู้บริโภคมากที่สุด ในภาวะที่เกมเป็นเหยื่อของความรุณแรงที่เกิดจากเด็ก
    แทนที่จะโทษผู้ปกครองมักง่าย ที่ชอบอ้างเรื่องไม่มีเวลา
    ไม่เข้าใจที่พิมมาเลยครับ?

จองการจะสื่ออะไรครับ?

ผมว่ามันก็ดีทั้ง คอมมานด์3 ,เคน แรธ แล้วก็ เรด อะเลิธ3 ด้วย คือชอบทั้ง 3เรื่อง คงเป็นอะไรที่คุ้นเคยมั้ง ส่วนกราฟฟิก ก็สุดแต่ใครจะจินตนาการร่วมได้มากน้อยแค่ไหน ส่วนผมว่ามันเว่อร์ดีกับ เรด3 ก็ยังตั้งตาคอย แค่อีก 1ปีเท่านั้น ถ้าคอมไม่เดี้ยงซะก่อนนะ

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    CnC ช่วงหลังๆไม่รุ่งเลยอ่ะ
    CnC3 ก็ยังโอเค ไม่ไม่หนุกมากเท่าไร
    ยิ่ง RA3 นี่ภาพมาการ์ตูนมากๆ
    แถมยังมี special ability แบบ WIC เลย เห็นๆกันว่าก็อปมา - -
    มันก็มีมาตั้งแต่ RA 2 แล้วนิครับ(ที่จริงมันมีตั้งแต่สมัย Dune 2 แล้วนะ ที่รถสุดยอดของฝ่ายฮาโคเนนมีความสามารถพิเศษระเบิดตัวเองได้)

OverclockZone Member boy2san's Avatar

C&C
    ถ้าได้เล่นแล้วต้องเล่นให้จบแค่นั้นแหละ(ติดเนื้อเรื่องของมันมั้ง) ยกเว้น RA ที่เล่นเอามันส์

OverclockZone Member napart0424's Avatar

เฉยๆๆครับ สำหรับผม -*-

Quote Originally Posted by boy2san View Post
    C&C
    ถ้าได้เล่นแล้วต้องเล่นให้จบแค่นั้นแหละ(ติดเนื้อเรื่องของมันมั้ง) ยกเว้น RA ที่เล่นเอามันส์
    RA3 ไม่ณุ้สินะครับ ผมว่าไม่สมดุลย์อ่านะครับ(หรือผมอ่อน!!)

ส่วน C&C3 นี่ผมติดงอมแงมครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks