Announcement

Collapse
No announcement yet.

Command&Conquer 4 [new trailer]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Command&Conquer 4 [new trailer]

BORKED

หรือ http://www.youtube.com/watch?v=A_BKGcJKq_w

ใน trailer ทำให้เราได้เห็นลูกแก้วที่มันแย่งชิงกันมาตั้งแต่ tibrium sun แล้วนะครับ ที่ตอนจบ sun พระเองหยิบไปอ่าครับ

อ่าอันนี้เป็น SS เล็กๆน้อยๆที่เราได้เห็นบ้างแล้วครับ
    BORKED
    Last edited by jajaboss; 5 Aug 2009, 20:45:19.

ก็ดีครับ แต่ตอนนี้กับรู้สึกเฉยๆ กับเกม Serie นี้ ทั้งที่เมื่อก่อนผมชอบ Serie เกมนี้มากที่สุด

แต่หลังจาก RA2 ผมกับรู้สึกธรรมดากับเกม Serie นี้มาก อาจเป็นเพราะในปัจจุบันมีเกมแนว RTS ที่ดีกว่า

เกม RTS รูปแบบเก่าๆ มากมายทั้ง Company of Heroes จาก Relic ที่ตอนนี้อยู่บนยอดของเกมแนว RTS

ณ ปัจจุบันนี้ ทั้ง Supreme Commander จาก Gas Powered Games ที่ดีไม่แพ้ CoH แล้วยัง

World in Conflict จาก Massive Entertainment ที่ยกระดับการเล่น Multiplayer แบบร่วมมือกันเล่นขึ้นมา

แล้วยัง Starcrft 2 ที่กำลังจะออกมาอีก...

Comment

แต่เท่าที่ผมเล่นมานะครับ ผมรู้สึกว่าซีรี่นี้สนุกสุดเท่าที่เคยเล่นนะครับ อาจเป็นเพราะว่า

C&C ทุกภาคเด็กๆเล่นได้นะครับ เล่นแล้วจบเร็ว(มันสนุกตรงนี้แหละ)

surpreme ผมเคยเล่นแล้วครับ คึือว่า เริ่มมามันไม่มียิงกันเล่นอ่าครับ เล่นแล้วเบื่อ-*- พอดีผมไ่ม่ใช่คนชอบวางแผนด้วยสิครับ

CoH ก็ rush ยากไป ก็เลยไม่ค่อยชอบอีก-*-

WIC นี่ ฉีกแนวจากเกมอื่นเลยครับ สนุกดีครับชอบเหมือนกัน-*- แต่มันปั๊มยูนิตไม่ได้

END WAR มุมกล้องเฮงซวย + เล่นมึนๆ เซง

starcraft ไม่เคยชนะบอทเลย-*-

สรุปคือ ผมว่า C&C เป้น RTS ที่เล่นง่ายที่สุดแล้ว(มั้ง?)ครับ

Comment

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รังเกียจอะไรกับ RED ALERT 3 นะ ชอบทุกภาคครับมีให้เล่นก็เล่นไม่ได้ซีเรียสอะไร อันไหนโดนคือโดน อันไหนคำสั่งยุ่งยากมากก็ขี้เกียจเล่น ฮาฮา จริงๆมันก็สนุกทุกเกมแหล่ะครับผมว่า แต่บางเกมพอเล่นแล้วไม่โดนก็อีกเรื่องนึง

Comment

^
          ^
          ^
          เห็นด้วยครับว่า Serie C&C นี้เล่นง่ายสุด และยังคงความสนุกไว้ได้

แต่ที่ผมเบื่ออาจเป็นเพราะผมเล่นเกม RTS มาตั้งแต่สมัย Dune 2 (ประถม)

ตอนนี้ผมทำงานแล้ว แต่รูปแบบของ Serie C&C ก็ยังคงรูปแบบเดิมที่นิยม

ในสมัยก่อนไม่มีผิด ซึ่งตรงนี้ผมอาจจะเอียนกับมันไปแล้วก็ได้

ปล. แต่ผมก็รับอะไรที่ใหม่เกินแบบ DoW2 ไม่ได้ผมว่ามันเป็น RPG มากกว่าที่จะเป็น RTS

Comment

ชอบคลิปนี้จัง nodกับgdiคงรวมมือกันกำจัดเอเลียนแน่เลย

Comment

ตั้งแต่ c&c3 ที่เคน ได้ tacitus [หลังจบ sun ภาคแรก รุ้สึกมันจะหายไป ไปๆมาๆ c&c3 ไปอยู่ที่scrinซะงั้น ] กลับมา พอมาkane's wrath ดันกลับไปเล่นเรื่องก่อนc&c 3 [หลังจบ sun:firestrom] แล้วมา4 ก็ต่อ c&c3

ไม่คิดจะต่อ kane's wrath รึไงนะ เนื้อเรื่องหลายตอนจิงๆ

Comment

จริงๆ มันต้องมี C C3 ภาคเสริมอีกภาค นึง ก่อนภาคนี้นี่

เห็นตอนนั้น ว่ากัน ไม่ใช่หรอ หรือว่า โดนต้ม - -

Comment

เห็นแล้วอยากเล่น แต่ต้องรอถึง 2010 เชียวเหรอเฮ้อ

Comment

แต่ผมชอบแนวgeneral - genral zero อ่ะ มันดูไม่ล้ำเกิน
                    55

Comment

กว่าจะออก 2010 ปีหน้า ตอนไหนละนิ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                        จริงๆ มันต้องมี C C3 ภาคเสริมอีกภาค นึง ก่อนภาคนี้นี่

เห็นตอนนั้น ว่ากัน ไม่ใช่หรอ หรือว่า โดนต้ม - -
                        ถ้าที่หน้าปกสีม่วงแล้วเป้นของ scrin อันนั้น fake ครับ เหมือนแฟนเกมนี้เขาทำกันเล่นๆ แต่ผมเนี่ยแหละคนเอามาลงที่นี่-*-

แล้ว general2 มีด้วยหรอครับ เห็นเขาพูดกันอยู่?

แล้วผมว่า C&C4 ภาพมันสว่างสดใสเกินไปอ่าครับ แล้วมีหุ่นเยอะๆแบบนี้ ผมว่ามันเหมือนเอาของเล่นยิงกันเข้าไปทุกทีแล้วสิ-*-
                        Last edited by jajaboss; 29 Jul 2009, 20:12:26.

Comment

จะวัดเกมแนวครอบครัว กับเกมเครียดๆมันคงวัดกันไม่ได้นะครับ

แต่ถ้าพูดแบบเป็นกลางSirie C&C นึกถึงผู้บริโภคมากที่สุด ในภาวะที่เกมเป็นเหยื่อของความรุณแรงที่เกิดจากเด็ก
                          แทนที่จะโทษผู้ปกครองมักง่าย ที่ชอบอ้างเรื่องไม่มีเวลา

Comment

CnC ช่วงหลังๆไม่รุ่งเลยอ่ะ
                            CnC3 ก็ยังโอเค ไม่ไม่หนุกมากเท่าไร
                            ยิ่ง RA3 นี่ภาพมาการ์ตูนมากๆ
                            แถมยังมี special ability แบบ WIC เลย เห็นๆกันว่าก็อปมา - -

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                              จะวัดเกมแนวครอบครัว กับเกมเครียดๆมันคงวัดกันไม่ได้นะครับ

แต่ถ้าพูดแบบเป็นกลางSirie C&C นึกถึงผู้บริโภคมากที่สุด ในภาวะที่เกมเป็นเหยื่อของความรุณแรงที่เกิดจากเด็ก
                              แทนที่จะโทษผู้ปกครองมักง่าย ที่ชอบอ้างเรื่องไม่มีเวลา
                              ไม่เข้าใจที่พิมมาเลยครับ?

จองการจะสื่ออะไรครับ?

Comment

Working...
                              X