Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ ก่อนจะส่งซ่อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ ก่อนจะส่งซ่อม

เครื่องที่บ้านใช้ Gigabyte GA-MA770 DS3 อยู่
    ปัญหามีอยู่ว่า
    เครื่องจะ Load Bios ขึ้น แต่บางครั้ง ไม่โหลด ตัว Windows หลังจากนั้น หรือ โหลด Windows แต่ขึ้นช้ามากๆ
    ไฟ HDD ก็ติดนะครับ พอสามารถเข้าไป Windows แล้ว จะค้างบ้าง ซึ่ง ลง Window ใหม่ก็ยังไม่หาย
    ไม่ทราบว่าแบบนี้เป็นที่ Mainboard หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นที่ อย่างอื่น

ลองclearbiosซักที

Comment

Clear Bios กับ Flash ใหม่ยังไม่หาย
      บางครั้งมีอาการ
      Error cannot load....
      Please press ctrl + alt + del
      ทำไงดีครับ รบกวนหน่อย งานจะไม่มมีส่งแล้ว

Comment

HDD เจ๊งป่าว

Comment

กำ เสียตังอีกแล้วเหรอเรา -*-

Comment

Working...
          X