Announcement

Collapse
No announcement yet.

gts250 ธรรมดากับDK TOP ต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gts250 ธรรมดากับDK TOP ต่างกันมากมั้ยครับ

gts250 ธรรมดากับDK TOP ต่างกันมากมั้ยครับ
    (เรื่องประสิทธิภาพนะครับ ไม่ใช่ราคาhttp://forums.overclockzone.com/foru...ellie_oops.gif)

ความแรงเหรอ
    นิดดดดดดดดด หนึ่ง

Comment

นิดเดียวเองเหรอครับ?

Comment

GTS 250 - 738 / 1100 ( 2200 )
        Asus GTS 250 DK TOP - 780 / 1180 (2360)

1 % ( -+ 0.5 % )

Comment

แต่ราคานิสิ ต่างจริง

Comment

250 รุ่นไหนเย็นสุดอ่ะครับ

Comment

DK เย็นสุดครับ

Comment

ทำไมdkถึงเย็นสุดครับ

Comment

ซิ้งของ ตัว DK TOP ทำมาระบายความร้อนดีครับ เย็นกว่าตัวอื่นๆ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ซิ้งของ ตัว DK TOP ทำมาระบายความร้อนดีครับ เย็นกว่าตัวอื่นๆ
                    ไม่จริงครับ เพราะผมใช้อยู่ เกมออนไลน์โยกังล่อไป70องศาแล้ว ว่าจะเปลี่ยนซิ้งใหม่อยู่เนี่ย

Comment

Originally posted by aof1234 View Post
                      ไม่จริงครับ เพราะผมใช้อยู่ เกมออนไลน์โยกังล่อไป70องศาแล้ว ว่าจะเปลี่ยนซิ้งใหม่อยู่เนี่ย
                      อันนี้เป็นการตีความหมายผิดครับ ในตระกูล GTS 250 ซิงค์ DK เย็นที่สุดครับ แต่ GTS250TOP+DK มันร้อนเพราะ Core สูงครับ
                      เหตุที่ทำให้เจ้า GTS250 TOP+DK มันร้อนอยู่ที่พัดลมครับมันเป่าไม่โดนซิงค์เต็มตัวมันเลยร้อน(ASUSทำมาไม่ให้มันดัง)
                      ทางแก้ไม่ใช้เปลียนซิงค์ เพราะถ้าเปลียนซิงค์ก็ต้องมีซิงค์หน้าตาไม่ตางกับ DK มาอยู่ดีแต่มีพัดลมตัวใหญ่มาเป่าแทน ทางออกที่ดีคือหาพัดลม 8 cm 1 หรือ 2 ตัว แล้วแต่ชอบมาเป่าที่ซิงค์แล้วท่านก็จะรู้ว่า DK มันเย็นจริงไหม ไม่อยากทำเองก็มี พัดลมเป่า VGA ขายนะครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                        อันนี้เป็นการตีความหมายผิดครับ ในตระกูล GTS 250 ซิงค์ DK เย็นที่สุดครับ แต่ GTS250TOP+DK มันร้อนเพราะ Core สูงครับ
                        เหตุที่ทำให้เจ้า GTS250 TOP+DK มันร้อนอยู่ที่พัดลมครับมันเป่าไม่โดนซิงค์เต็มตัวมันเลยร้อน(ASUSทำมาไม่ให้มันดัง)
                        ทางแก้ไม่ใช้เปลียนซิงค์ เพราะถ้าเปลียนซิงค์ก็ต้องมีซิงค์หน้าตาไม่ตางกับ DK มาอยู่ดีแต่มีพัดลมตัวใหญ่มาเป่าแทน ทางออกที่ดีคือหาพัดลม 8 cm 1 หรือ 2 ตัว แล้วแต่ชอบมาเป่าที่ซิงค์แล้วท่านก็จะรู้ว่า DK มันเย็นจริงไหม ไม่อยากทำเองก็มี พัดลมเป่า VGA ขายนะครับ
                        มีพัดลมเป่าgtx275มั้ยคับ

Comment

Working...
                        X