Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec นี้ ใช้ psu กี่ Watt งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec นี้ ใช้ psu กี่ Watt งับ

CPU - AMD 5200+
    RAM - 1024/800 Kingston 1024/800 x2
    VGA - Sapphire PCI-E HD4670 GDDR3
    HDD - 250 GB. 7200 RPM WESTERN SATA
    MB - ASROCK A780GMLE/128

ใช้ของเดิมพอไหม ของเดิมของผมมัน 350W

ถ้าไม่ได้ น่าใช้ของยี่ห้ออะไร และกี่ Watt

ตัวติดเคช 450"W ก็ใช้ได้ครับ

Comment

ของดีหน่อย 350w ติดเคสก็ไหวครับ ถ้าเผื่ออัพเกรดอนาคต ก็ 450-500w

Comment

ของเดิม 350 W ใช้กับเมนบอร์ดรุ่นไหนครับ ถ้าเป็นรุ่นเก่าเช่น P4 จะเป็นแบบ 20 พิน แต่เมนบอร์ดตัวที่ท่านจะซื้อใช้แบบ 24 พินนะครับ ลองถอดสายไฟที่เสียบกับเมนบอร์ดมานับดูก่อนก้อได้ครับ ว่ามีกี่พินกันแน่

ถ้าจะต้องซื้อ psu ใหม่ แล้วเน้นประหยัด ก้อแนะนำเป็น nox urano 450W 1150.- ร้าน tk ครับ หรือถ้าของหมด ก้อเอาเป็น RAIDMAX 430W 1000.- หาได้หลายร้านในพันทิพย์ หรือถ้ามีเงินมากกว่านี้แล้วจะซื้อวัตต์เยอะกว่านี้เผื่ออนาคต ก้อเชิญเลือกได้ตามอัธยาศัย

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
          Last edited by jotharo; 30 Jul 2009, 12:50:44.

Comment

ทำไม psu ของ enermax มันแพงจังเลย อะครับ แต่เห็นเค้าว่าดี

Comment

Originally posted by Upblue View Post
              ทำไม psu ของ enermax มันแพงจังเลย อะครับ แต่เห็นเค้าว่าดี
              ก้อมันดีอ่ะคับ

Comment

Working...
              X