Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่เสียAdaptorแล้วเล่นเกมกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่เสียAdaptorแล้วเล่นเกมกระตุก

ช่วยทีครับ ทำยังไงดีที่จะทำให้ไม่เสียบอะแดปเตอร์แล้วไม่กระตุกเหมือนตอนเสียบครับ

ลองใช้โปรแกรม NHC ก็ปรับไรไม่ได้เลย แล้วตัวคูณcpuไม่นิ่งต้องไปปรับตรงไหนครับ

Samsung r468 วินโดวส Vista Ultimate คับ

ต้องไปตั้งค่าใน power option ให้ถอดปลั๊ก กับเสียบปลั๊กเหมือนกันครับ หรือตั้งโหมดเป็น high performance ก็ได้ครับ

ขออภัยที่ไม่มีรูปให้ดู พอดีผมไม่ได้ใช้ n/b

Comment

ตั้งแล้วครับ เหมือนกันทุกอย่างเลย แต่ก็ไม่หายกระตุกอยู่ดี ถ้าไม่เสียบ

Comment

คือบางครั้งโหมด high performance เเบบเสียบadapter กับ ไม่เสียบเนี่ย เค้าตั้งค่าการใช้CPU ไม่เท่ากันครับ LENOVO ผมก้อเป้นงั้น ต้องไปตั้งค่าให้มันใช้CPU เหมือนกัน เเล้วมันจาเเรงเท่าๆกันครับ

Comment

ตั้งอันนี้หรือยังครับ ตั้งในส่วนของไม่เสียบนะ

Comment

ของผมวิสต้าอะคับ มันไม่ได้เป็นแบบนั้นอะ

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
              ของผมวิสต้าอะคับ มันไม่ได้เป็นแบบนั้นอะ
              มีครับ ทั้ง 7 ทั้ง vista ตรงนี้มีเหมือนกัน แต่ผมไม่รู้ว่า vista มันเขียนว่ายังไง แต่มีแน่นนอน หาดูดี ๆ ครับ อยู่ power option นั้นแหละ

Comment

ของผมมันมีแค่นี้อะ
                Attached Files

Comment

ปรับแล้วครับ แต่ปัญหาก็คือ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง 100เปอก็กระตุกเหมือนเดิมอะ - -
                  Last edited by 5-zigen; 30 Jul 2009, 15:42:56.

Comment

Working...
                  X