Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาคนมี 550be @ 4core ขอแค่ท่านมี และสะดวกมาพันทิพ มีค่าเหนื่อยให้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาคนมี 550be @ 4core ขอแค่ท่านมี และสะดวกมาพันทิพ มีค่าเหนื่อยให้

คือไม่รู้จะตั้งที่ไหน ขอตั้งไว้สองห้องละกัน

สืบเนื่องจากว่าผมต้องการลดความเสี่ยงให้ได้มากที่สุด ในการหาชุด 550be แบบเปิดคอร์ได้ 4หัวชัวร์ๆ

ผมจึงขอประกาศ หาน้ำใจ ของท่านผู้ใดที่ครอบครอง

CPU Phenom II X 2 550BE ที่สามารถเปิดหัวแล้วใช้งานได้จริงเท่านั้น (หมายถึงว่า ท่านมีแล้วใช้งานอยู่แล้วนะครับ )

หากท่านมีอยู่ ผมไม่ได้ต้องการซื้อต่อแต่อย่างใด เพียงแต่หากท่านพอจะเดินทางมาพันทิพย์ (หรือสะดวกมาพันทิพย์ได้ ) และนำ cpu มาด้วยเพื่อไปช่วยผมทดสอบกับบอร์ดที่จะซื้อ (มีร้านหนึ่งซึ่งผมติดต่อไว้แล้ว)

ผมมีค่าเหนือยค่าเสียเวลาให้ครับ หรือหากจะมีน้ำใจช่วยเหลืออย่างไรได้ก็บอกได้ครับ จักขอบพระคุณมาก

ท่านใดมีแปลนที่จะมาเดินเล่นพันทิพอยู่แล้วในช่วงปลายเดือนนี้ (ตั้งแต่วันที่ 30กค - 2 สค)

ติดต่อมาได้ทีเ่บอร์ 0863006014 นะครับ

Last edited by Inspiral; 30 Jul 2009, 00:42:08.

ยาก มันอยู่ที่ CPU ตัวที่ท่านจะใช้ต่างหากว่าใช้งานได้จริงเปล่า

พอเสียบลง MB ตัวที่จะซื้อจริงๆเท่านั้น นั้นแหละคำตอบถึงจะเกิดของจริงครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ยาก มันอยู่ที่ CPU ตัวที่ท่านจะใช้ต่างหากว่าใช้งานได้จริงเปล่า

พอเสียบลง MB ตัวที่จะซื้อจริงๆเท่านั้น นั้นแหละคำตอบถึงจะเกิดของจริงครับ
      ครับ ผมถึงได้ตามหา CPU ตัวจริง ที่มีการเปิดใช้งาน 4หัวได้แล้ว จากคนที่ใช้ได้จริง ก่อนไงครับ

แล้วค่อยเอามันไป ตามหา Mb ตัวที่ใช้ได้จริง อีกทีไงครับ

ตามความเข้าใจของผม ที่ท่านวิกรได้บอกใน pm ก็คือว่า ถ้า นำ cpu ที่ผ่านการทดสอบแล้วว่าเปิดหัวได้จริง ไปใช้ทดสอบกับบอร์ด แล้วเปิด 4หัวได้ นั่นแปลว่า บอร์ดตัวนั้นใ้ช้ได้

พอดี ผมกำลังจะซื้อ cpu 550be แบบมีผลการันตีการเทสจาก ท่านเกมอยู่ครับ ดังนั้นเลยค่อนข้างชัวร์ว่า cpu น่ะเปิดได้แน่ๆ (เพราะท่านเกมเป็นคนเทสก่อนส่งของครับ) ที่เหลือคือบอร์ดที่ผมต้องตามหาตัวที่ใช้ได้เองนี่แหละครับ
      Last edited by Inspiral; 30 Jul 2009, 00:40:48.

Comment

ตอนนี้ผมมีร้าน ที่ติดต่อไว้แล้วครับ เขายินดีให้ผมนำ cpu มาทดสอบกับบอร์ดที่จะซื้อเองได้เลย ถ้าบอร์ดเปิด ACC ไม่ได้ก็เปลี่ยนตัวใหม่ได้เลย ผมก็เลยมาตั้งขอความช่วยเหลือดูน่ะครับ

Comment

ตามหาอยู่เหมือนกันครับ -0-

Comment

cpu ที่ร้่านเค้าไม่มีเรอะท่าน พวกที่เป็น 0922 อ่ะ น่าจะมีนะ

มี cpu อยู่ เปิดกับ gig ได้ แต่ไม่ค่อยชอบ ท่านจะเล่นยี่ห้อไหน

Comment

ผมก็กะ จะชื้อแบบท่าน Venom-Crusher ราคายอมเยาว์ แหล่มฮ่าๆ

Comment

ตอนนี้เมนบอดที่เป็นsb710หรือ750มีaccให้ครับ อย่างเช่นgigabyte msi asus dfi ก็เห็นเปิดกันได้หมดแต่ว่ามันสำคัญที่cpuครับว่าจะเปิดได้รึป่าว เอาใจช่วยครับ

Comment

ตามความเข้าใจ คือ จขกท ได้ ติดต่อซื้อ cpu ที่สามารถเปิด 4 หัวได้มาแล้ว แต่กำลังหาบอร์ดมาลง ใช่ไหมครับ

คือกลัว ซื้อ cpu ที่เค้าเปิดกับบอร์ดเค้าได้แต่เปิดกับอร์ดเราไม่ได้ อะไรประมาณนั้นรึป่าว

Comment

Originally posted by Valve View Post
                    cpu ที่ร้่านเค้าไม่มีเรอะท่าน พวกที่เป็น 0922 อ่ะ น่าจะมีนะ

มี cpu อยู่ เปิดกับ gig ได้ แต่ไม่ค่อยชอบ ท่านจะเล่นยี่ห้อไหน
                    ที่ร้านอ่ะมีครับ cpu แต่เค้าคงไม่ให้ผมแกะกล่องเปิดมาเทสหรอกครับ ถ้าผมไม่ซื้อ cpu กับเค้า

(ถึงผมซื้อ cpu กับทางร้านแต่เค้าก็คงไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ถ้ามันเปิด 4หัวไมไ่ด้)

ที่เค้ายอมให้ผมเอา cpu มาเทสกับบอร์ดว่าฟังค์ชั่น ACC ใช้งานได้นี่ผมว่าก็บุญแล้วนะ (เดินทั่วเลยกว่าจะเจอร้านที่ยอมให้เทสก่อนได้เนี่ย แต่ขอปิดชื่อร้านไว้ละกันเดวแห่กันไปทำละผมจะซวย)

Originally posted by panut3617 View Post
                    ตอนนี้เมนบอดที่เป็นsb710หรือ750มีaccให้ครับ อย่างเช่นgigabyte msi asus dfi ก็เห็นเปิดกันได้หมดแต่ว่ามันสำคัญที่cpuครับว่าจะเปิดได้รึป่าว เอาใจช่วยครับ
                    อ่า จริงๆตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นละครับ ว่าถ้า cpu มันเปิดได้ชัวร์แล้ว เอาไปใช้กับบอร์ดที่มี acc รุ่นไหนๆก็ต้องเปิดได้ใช่ไหมครับ แต่จากที่คุยกับท่านวิกร แล้ว ท่านวิกรบอกว่า ถึงจะเป็นบอร์ดที่มี acc ก็ต้องมาลุ้นที่บอร์ดเป็นตัวๆด้วย บางตัวถึงมี acc ให้เปิด แต่เปิดไม่ได้ เอ๋อก็มี ผมเลยต้องการเทสบอร์ดก่อนซื้อกลับบ้านเลยว่า บอร์ดมันใช้ acc ได้ชัวร์ๆ (ส่วนเรื่องที่ว่า บอร์ดมันมี acc หรือเปล่า ผมได้หาข้อมูลและทราบจนทะลุปรุโปร่งแล้วครับว่ารุ่นไหน มี acc ไม่มี acc บ้าง ดังนั้นผมจึงไม่พลาดแน่นอนสำหรับรุ่นของบอร์ด ที่จะเอาไปเทสก่อนซือ้เพราะจะเอาตัวที่ชัวร์สุด เรียงตามลำดับที่คิดว่าจะให้เค้าเทสคือ

1.Asrock A780GM-LE/128 ราคา 1990บาท ตัวนี้ ท่านวิกรบอกว่าใช้ไ่ม่ได้ แต่ผมไปยืนดูหน้ากล่องมันเขียนว่า SB710 Support ACC สีทองตัวเบ้อเริ่มเลย ถามคนขายก็บอกว่าไม่รู้ -*-

2.GIGABYTE MA770-US3 rev2.0 ราคา 2790บาท ตัวนี้หลายๆคนเทสแล้วว่าใช้ได้ชัวร์ เป็น SB710

3.Asrock A790GXH/128 ราคา xxxxบาท ตัวนี้ท่านเกมใช้อยู่และคอนเฟิรมว่าเปิดได้ชัวร์

สำหรับผมผมอยากได้ตัวแรกสุดเพราะมันถูกสุด แหะๆ

Originally posted by doytou View Post
                    ตามความเข้าใจ คือ จขกท ได้ ติดต่อซื้อ cpu ที่สามารถเปิด 4 หัวได้มาแล้ว แต่กำลังหาบอร์ดมาลง ใช่ไหมครับ

คือกลัว ซื้อ cpu ที่เค้าเปิดกับบอร์ดเค้าได้แต่เปิดกับอร์ดเราไม่ได้ อะไรประมาณนั้นรึป่าว
                    เกือบจะตรงครับ เพราะเหตผลที่ว่า "ต่อให้บอร์ดรุ่นเดียวกันแต่ละคนตัว ก็ไม่แน่เสมอไปว่าจะเปิดหัวได้" เลยต้องยก cpu ไปเทสตอนซื้อเพื่อให้แน่ใจว่าได้บอร์ดที่ดีมาครับ
                    Last edited by Inspiral; 30 Jul 2009, 08:17:39.

Comment

เอ้า คนไทยช่วยหันหน่อย ว่าแต่ท่านซื้อบอร์ดร้านไหนคับ จะได้ตามไปซื้อ อิอิ เค้ายอมให้เทสแบบนี้น่าสนใจยิ่งนัก

Comment

มาติดคามดู สถานะการ กำลังสนใจเหมือนกัน 4 หัวนี่ ขอฟังเป็น วิทยาการบ้างนะครับ ( ผมยังคิดหนัก หา Cpu เเล้วบรอท ตามด้วยเเรม DDr3อีก เเหะสงสัยตัวเบาเเน่งานนี่)

Comment

Asrock A780GM-LE/128 ราคา 1990บาท ต้องเทสที่ร้านเลยท่านแต่ถ้าเปิดได้ก็คุ้มค่ามากๆ เอาใจช่วยด้วยนะถ้าได้แล้วเอามาเทสให้ดูด้วยนะครับ

Comment

ได้ผลยังไง

ก็รบกวนบอกด้วยนะครับ

ว่าบอร์ดตัวไหน เปิดได้หรือไม่

Comment

ผมว่ามันอยู่ที่ CPU ด้วยรึป่าวครับ(ผมไม่ทราบ) แต่ MA770-US3 เนี่ย มีฟั่งชั่นเปิดหัวได้ครับ ตอนแรกผมนึกว่าอะไร....

ลองวัดไปเลยครับ แต่ผมแนะนำ MA770 เพราะมีฟั่งชั่นเปิดให้ชัวๆ

Comment

Working...
                              X