ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อนเลยครับ ผมไม่ได้ตั้งใจมาตั้งกระทู้ตำหนินะครับ ผมต้องขอบคุณ และถือเป็นเรื่องน่ายินดิที่มีพี่ๆ หลายคนมาช่วยเพื่อนๆ ในบอร์ดจัดสเปคเพื่อให้ใช้งบประมาณที่หามาได้อย่างคุ้มค่า ดีกว่าให้ไปเดินเก้ๆ กังๆ ตามพันทิพย์และต้องตาลายกับใบราคาหน้าร้าน ร้านละร่วมร้อยรายการโดยที่ไม่รู้ว่าเอาอันไหนดีหว่า

แต่บางครั้งถ้าสเปคที่จัดไว้ให้ ราคาไม่ตรงกับที่ จขกท. ตั้งงบประมาณไว้ ประมาณว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยจะได้ของที่คุ้มค่ากว่าเยอะ ถ้ายังไง รบกวนบอกราคาชุดนั้นให้ จขกท. เอาไว้เปรียบเทียบจะดีมากเลยครับ

ทั้งนี้ เพราะคนที่มาตั้งกระทู้ เค้าก้อคงไม่รู้น่ะครับ ว่าชุดที่จัดไว้ให้แตกต่างกันยังไง บางคนอาจเหนสเปคแล้วรู้ว่าแรงกว่า แต่ไม่รู้ว่าราคาแพงกว่าที่ตั้งงบประมาณไว้ ถ้าเค้าเอาสเปคไปให้ร้านดูเดี๋ยวจะตกใจน่ะครับ (แถมไม่ได้อยู่หน้าบอร์ดด้วย ครั้นจะกลับบ้านมาดูสเปคในบอร์ดอีกทีก้อคงเสียเวลา)

สุดท้ายที่ ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่มาช่วยแบ่งปันความรู้ แล้วขอบคุณบอร์ด OCZ ที่เปนสื่อกลางในการาแบ่งปันนี้ครับ ขอบคุณครับ