Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 Overclock ไม่เพิ่มไฟได้เท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 Overclock ไม่เพิ่มไฟได้เท่าไรครับ

อยากทราบว่า E2180 Overclock ไม่เพิ่มไฟ ลากสุดๆได้เท่าไรครับ เอาแบบสเถียรๆ อะครับ
    ตอนนี้ลากไว้ที่ 2.4Ghz ไม่กล้าต่อแล้วอะครับ

spec CPU E2180
    Mainboard P5LD2-X/1333
    Ram Kingston 1gb*2/667

ช่วยทีนะครับ ของคุงครับ

ไม่เพิ่มไฟผมเคยทำได้ที่ 300x10 ครับ
    mobo ท่านไม่รู้ว่าจะพาไปได้ที่เท่าไหร่ต้องลองเองครับ
    ค่อยๆเพิ่มบัส ค่อยๆเทสไป เปิดไม่ติดก้อถอดถ่าน ^^

Comment

2.80-3.00 แล้วแต่ ดวง

Comment

โห... ท่านทดแรม หรือ ปรับอะไรเปล่าครับ ช่วยแนะแนวทางทีครับ ผมไม่ได้ทดแรม หรือ ปรับอะไรเลย ลากแต่ bus อย่างเดียวอะครับ ..รบกวนทีนะครับ
        ลืมบอกไป ของผม M0 นะคับ
        Last edited by nerdtep555; 30 Jul 2009, 14:56:34.

Comment

400x8 อันนี้พึ่งขายให้ชาวบ้านเค้าไปตัวครับ

ซิงค์ดีก็ 400x9 แต่ว่า จะกล้าใช้หรือเปล่าแค่นั้น

สรุปคือ

ขึ้นอยู่กับบอร์ด และ พลังใจ อิอิ กำ

Comment

ได้แค่ 2.41 คับ ถ้าเป็น 2.42 2.43 เวลาบูทเครื่อง ภาพจะออกแนวสโลโมชั่น อะครับ เหมือนกระตุกอะไรสักอย่างอะครับ แล้วผมต้องทดแรม หรืออะไรรึเปล่าครับ หรือ บอร์ดมันตันแล้ว

Comment

ทดแรมซะหน่อยก้อดีครับ ไม่ทดเลย มันวิ่ง 1:2 วิ่งบัส960เลยน๊ะนั้น ต้องเพิ่มไฟแรมเดี๋ยวผิดคอนเซป^^

Comment

เออ.....เท่ย์ดีแฮะ คอนเซปไม่เพิ่มไฟ ลดโลกร้อน น่าสนใจๆ

Comment

แหะๆ เปล่าเท่หรอกท่าน บอร์ดมันเพิ่มไฟไม่ได้ต่างหาก เพิ่มไม่ได้สักอย่าง เพิ่มได้แต่ Bus

Comment

20-30 % น่าจะไปใหว
                    บัส 200 > 250 x 10

Comment

ผมก็เล่นสเตปนี้ ไม่เพิ่มไฟเลยครับใช้ไฟเดิมๆทั้งหมด ก็พอใช้แล้วมันไม่อึดอัดแหล่ะครับ

E2140 FSB333x8= 2.67GHz DDRII667 4-4-4-11

แค่นี้ก็โอแล้วสำหรับผมอุณหภูมิเท่าเดิมเลย Idle 38-40 Full 65C

E2140 ถ้าใช้ Default 1.6GHz นี่อืดอย่างเห็นได้ชัด และชัดมากๆครับกับ Win7

Comment

เคยที่ 300x10 เหมือนกันครับ กับ P5B-E

Comment

2.66Ghz ทำ Bsel อย่างเดียว 10x266
                          กับบอร์ด Asrock Conroe1333 นิ่งๆ

ถ้าลากไปสุดๆ ไฟเดิม ก็ได้ที่ Bus 310

Comment

เมื่อวาน ผมดันได้แค่ 2.42 อะ คับ วันนี้ได้ 2.46 ลอง Orthos 30-40นาที ไม่มีปัญหาอะไร เกี่ยวหรือเปล่าครับที่ Othos ไปนานๆ แล้วจะดันได้เยอะขึ้น เพราะ เมื่อก่อน 2.40 ก็ดับแล้ว แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกดันได้ไกลขึ้น
                            เรื่อยๆ ขอทราบว่ามันเกี่ยวเปล่าครับ (ไฟเดิมๆ 1.36)

Comment

น่าจะเกี่ยวเหมือนได้วอร์มเครื่อง

Comment

Working...
                              X