Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง 10.5.6 แล้วเครื่องรีสตาร์ทตลอด ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง 10.5.6 แล้วเครื่องรีสตาร์ทตลอด ??

สเปคเครื่องผมครับ

E2160
    Kingson 1 GB 667
    IDE 40 GB Seagate
    P5LD2-X/1333
    GF 7200

มันลงได้ปกติดีครับ ผมเลือก Disk เป็น Max Extended (Journaled)
    มันก็ให้ restart พอ restart มันก็จะทำท่าจะบูทจาก Hdd แล้วมันก็ restart เอง
    ใช้ -x -v และ -v และ -s ก็ไม่ได้ผล
    ใช้ -x -v และ -v เพื่อจะให้เห็นว่าหยุดตรงไหน มันก็ไม่หยุดครับ มัน restart ไปเลยกันเราจะอ่านบรรทัดสุดท้าย
    ต้องแก้ไขอย่างไรครับ T T

ลงชิปเซตหรือยัง? พวก ICHX ต่างๆอ่ะ

Comment

ลงตัวใหนครับท่าน การรีสตาร์ทที่เห็นก็เป็นที่การเลือกแพทแล้วก็ค่าFIXนะครับลองเล่นเล่นดูลงบ่อยๆครับเลือกต่างค่าดู

Comment

Working...
      X