Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโหวด กันครับ (VGA)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาโหวด กันครับ (VGA)

ทุกท่านคิดว่า VGA ยี่ห้ออะไรดีและคุ้มค่าที่สุดครับ ไม่จำกัดรุ่นนะคับโหวดได้เลยคับ

ความคิดผม คิดว่า winfast ประกันก็ดี งานก็ดี แรงด้วย

xfx,winfast,spark(ราคา)

แล้วแต่คนชอบครับ จิงๆผมชอบ ati เด๋วรอดู x1950 gddr4ดีก่อ ฮี่ๆ ออกแระ

Comment

Spark ที่หลายๆคนบอกห่วย ผมยังไม่เคยใช้มันจนพังก่อนหมดประกันซักที

ทำให้ด้วยราคาที่ถูกกว่า Spark เลยเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

แต่ก็ยอมรับว่า Winfast มันอึดจริงๆ เพราะมี GF2 MX400 อยู่ตัวนึง อยู่มาได้ตั้ง 5 ปีแน่ะ

โดยส่วนตัว คิดว่าความคุ้มค่าของ Spark ยังเหนือกว่ายี่ห้ออื่นอยู่มากครับ (ผมบอกว่าความคุ้มค่านะ ไม่ใช่คุณภาพ)

Comment

ผมก็ว่า Spark ก็รับได้นะ(เทียบกับราคา) ใช้มาสองปีแล้วก็ยังดีอยู่ แต่ Albarton GF TI4280 นี่สิ ใช้มากี่ปีแล้วนี่ (ไม่ได้นับ) ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ (เครื่องที่เล่นอยู่นี้เลย) พอดีไม่ได้เล่นเกมส์ เลยตัดใจเปลี่ยนมันไม่ลง ตั้งใจจะใช้จนกว่าจะพังอ่ะ ดูว่าจะได้กี่ปี Winfast ยังไม่เคยใช้ เห็นเขาว่าดี ถ้ามีโอกาสเปลี่ยนคราวหน้าคงได้ลอง

Comment

ผมใช้innoใช้มาตั้งแต่ออกใหม่ๆยังใช้อยู่เลยยังไม่พังด้วย

Comment

เคยใช้มา 3 ยี่ห้อ
            1. forsa gf2mx200 ใช้ได้ 4 เดือนพัดลม gpu ไม่หมุน เคลม
            2. winfast gf4mx440 พังหลังหมดประกันเดือนเดียว ทิ้ง
            3. spark gf6600gt ใช้ได้ปีกับ 8 เดือน ตอนนี้ขายไปแล้ว

แล้วก้ตัวสุดท้าย ไม่ใช้การ์ดจอน่ะ แต่เป็น MB onboard
            asus a8n-vm csm เสียมาจากร้านเลย ตอนนี้ส่งเคลมอยู่

Comment

ผมใช้ Spark & Asus
              Spark GeForce 2MX 200 ขึ้นปีที่ 6 แล้ว ยังใช้ได้ โนพอมแพม
              Asus EN5750 ครบ 2 ปีเดือนหน้า คล็อกนิหน่อย ยังใช้งานได้
              บางทีของพวกนี้แล้วแต่ดวงด้วยแหละครับ
              แต่พี่ปากถูกจริงๆ

Comment

ผมใช้ของ Spark อะครับยังไม่พักซักที เกือบ 2 ปีละครับ ATI RADION 9550 -*-
                ขอบอกว่าคุ้มค่าจริงๆ

Comment

ผมชอบ winfast asus Gclub

Comment

inno ครับ ผมใช้ มา4 ปีแล้ว เงอๆๆๆๆ

Comment

ASUS V3800 TNT2 32 MB
                      SPARK FX5200 Turbo 128 MB
                      SPARK 9550 DDRII 256MB
                      GECUBE 9550XT 128MB
                      ทุกอย่างAGP8Xใช้ได้ดีไม่ถึงปี แต่ขายหมด ไม่มีตังค์ เวลาจน
                      จนได้ลอง XFX 6800GS PCI Express x16 แจ่มครับ

Comment

ถ้าคุ้มผมให้ spark กับ inno ครับ

Comment

i love ASUS so much อิอิอิ

Comment

XFX กับ พี่spark

Comment

คุ้มค่า ต้อง Spark
                              ชอบส่วนตัว ASUS

ครับ

Comment

Working...
                              X