overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member aomamp's Avatar

Default company of hero สนุกไหม ให้คะแนนเกมส์นี้เท่าไหร่กัน

คือเหนหลายคนละ บอกว่าเป็นเกมส์ในดวงใจบางคนบอกเฉย ๆ คือถ้า สนุกจริง ก็จะอยากเล่นดูอะ เลยขอถามก่อน ขอบคุณจ้า

OverclockZone Member napart0424's Avatar

Quote Originally Posted by aomamp View Post
    คือเหนหลายคนละ บอกว่าเป็นเกมส์ในดวงใจบางคนบอกเฉย ๆ คือถ้า สนุกจริง ก็จะอยากเล่นดูอะ เลยขอถามก่อน ขอบคุณจ้า
    สนุกครับ ลองหามาเล่นดู ถ้าคะแนน ผมให้ 9 เต็ม 10 เลยครับ

เป็นเกมส์แนวสร้างฐาน ส่ง unit ไปลุย ขอบอกว่ากราฟฟิก สุดยอดครับ มีระบบ physic Havok

เจ๋งมากครับ

ถ้าชอบเล่นเกมประเภท วางแผนการรบ ก็เล่นได้แล้วครับ และถ้ายิ่งชอบเหตุการณ์ช่วง WWII ก็ยิ่งน่าเล่นเข้าไปใหญ่.....หุ หุ

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

งั้นๆให้ 8 (แต่เพื่อนผมมันชอบมากแอบมาเล่นที่เครื่องประจำ)

ก็สนุกดีครับ ภาคแรกให้ประมาณ 8/10 ครับ
    แต่ Tales of valor ให้ 7/10 พอ เพราะภารกิจน้อยมาก แต่เล่น skirmish หนุกดี

แต่ถ้าเทียบกับ RTS อื่นๆก็
    CnC3 : 8.8/10
    CnC RA3 : 7.7/10
    Endwar : 7.0/10
    WIC : 9.4/10
    Last edited by Tunza!; 30 Jul 2009 at 20:12:45.

OverclockZone Member

สนุกดี ครับ

OverclockZone Member caravan's Avatar

10 ไปเลยเพ่

OverclockZone Member umic2000's Avatar
    Leningrad , CCCP

Smile

คะแนนเต็ม 100 คะแนนขอแบ่งตามแต่ละภาคดังนี้ (A = 90+ , B+ = 85-89 , B = 80-76 , ... )
    1. Company of Heroes ได้ 93/100 (A) เพราะภารกิจเยอะก็จริงแต่ไม่ยืดหยุ่น เน้นการสร้างฐานทัพก่อนแล้วจึงค่อยบุก
    2. Company of Heroes : Opposing Fronts ได้ 96/100 (A) ให้มากกว่าภาคแรกเพราะมีความยืดหยุ่นในการใช้กลยุทธ์มากกว่า โดยเฉพาะฝ่าย Panzer Elite
    3. Company of Heroes : Tales of Valor เอาไป 89/100 (B+) เพราะภารกิจสั้นและง่ายเกินไป ดีว่ามาได้ตรงแพชต์ปรับสมดุลช่วยเลยทำให้คะแนนโดยรวมดีขึ้นมาครับ

ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความคิดเห็นของผมนะครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

CoH ภาคหลักผมให้ 9.7/10
    ภาค OF ให้ 9.3/10
    ToV ให้ 7/10 <<< ออกมาทำให้ยูนิตไม่สมดุลอย่างมาก ก่อนจะมี Patch ออกมาแก้(ก็ยังไม่สมดุลอยู่ดี) + ภารกิจออกแนว RPG+Super Hero เลยไม่ชอบ แถมโหมด Multiplayer ใหม่ก็ยังทำออกมาได้ไม่ดีเท่าที่ควร

สำหรับผมเกมนี้คือเกม RTS ที่ดีที่สุดแล้ว ทั้งกลยุทธ์ที่หลากหลาย และชาญฉลาด และโหมด Multiplayer ที่ทำออกมาได้อย่างยอดเยี่ยม

แต่สมบูรณ์สุดผมยกให้ Supreme Commander เกม RTS อันดับ 2 ในใจ ที่มีทุกสิ่งที่นักวางแผนต้องการ

ปล. เอาเป็นว่าเกม CoH นี้ดีขนาดที่เป็นเกมแนว RTS ในรอบหลายปีที่ได้ Game of the year ของเครื่อง PC ไปครองเกือบทุกนิตรสารเกมเลยนะครับ(ที่ผมเห็นเกมแนว RTS ทีได้รางวัลนี้มีแค่ C&C ภาคแรก, Warcraft 2, Homeworld, CoH และ Sin of solar Empire) ตอนนี้ก็ผ่านมา 3 ปี แล้วคนเล่น Online ก็ยังหลัก
    10,000 ต่อวันนะครับ
    Last edited by CannavaroJ; 31 Jul 2009 at 13:28:53.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เอาไป 9.5 ออนไลน์คนไทยเล่นก็ยังเยอะอยู่ ผมเล่นมันแทบทุกวัน

OverclockZone Member nest10110's Avatar

ถ้าให้คะแนนโดยรวมของเกมนี้แล้ว คะแนนเต็ม 100 คะแนน ผมให้ 150 คะแนนครับ

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

ผมเล่นไม่เป็นอ่า พยายามเล่นแล้ว อิอิ

OverclockZone Member puylogin's Avatar
    this is teparak..

Company of Heroes : Tales of Valor 10:10 ครับ เคยเล่นอยู่ภาคเดียวอ่ะ

OverclockZone Member zeron's Avatar

8/10 เป็นเกมที่สนุกมาก ถ้าปรับปรุงความสมจริงในหลายๆเรื่องจะดีกว่านี้มาก

OverclockZone Member FLP's Avatar

กระทู้แต่ชาติปางก่อน...

Qoo_haha
    Guest

ภาคสองจะออกแล้ว อยากรู้ว่าจะสนุกขนาดไหน

OverclockZone Member onizika01's Avatar

เกมในดวงใจครับ เล่นตั้งแต่ออกใหม่ๆ
    ทุกวันนี้ก็เล่น เมื่อคืนก็เล่น ชนะ 1 แพ้ 2
    ว่าแล้วก็ไปเล่นใหม่ดีกว่า

OverclockZone Member Exco's Avatar

สนุกมากระบบการเล่นเสียงสะใจมากครับผมให้ 9/10 ขาดไปอีก 1 เพราะเบื่อสงครามนาซี

OverclockZone Member jackalove's Avatar

สนุกดี ชอบสุดในเกมส์วางแผน

OverclockZone Member birdpk's Avatar

1. Company of Heroes 8.5
    2. Company of Heroes : Opposing Fronts 8
    3. Company of Heroes : Tales of 8
    สรุปไม่ว่ายังไงก็ต้องมีติดเครื่องไว้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks