Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PES 2009 กับอาการ ค้างๆ เวลาเล่น แบบ Fullscreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PES 2009 กับอาการ ค้างๆ เวลาเล่น แบบ Fullscreen

เพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอ อะ ค่ะ ก่อนหน้านี้ เคยใช้ ATI 3600 ก็เป็น

อาการของมันคือ ถ้าเล่น mode window ลื่น ไม่มีปัญหา

แต่ถ้า fullscreen โหลดๆ ค้างๆ ตอนเข้าเกมหรือเลือกโหมด เวลาเล่นถ้ากด stop ก็จะค้างนาน กว่าจะมา ยิงเข้า ก็เป็นเหมือนกัน ลูกออกนอกสนามก็เป็น เลืกทีมเล่นไหม่ก็เป็น แต่ถ้า เลือกทีมเดิม หรือ ทำอะไรซ้ำเดิมจะไม่ค้าง ตอนแรกก็ไม่เอะใจเพราะ ว่าตอนใช้ ATI 3600 มันเป็นอาการแบบนี้
    แต่พอเปลี่ยนมาใช้ 4850 ไม่มีปัญหา

และตอนนี้ ขาย 4850 ซื้อ 4890 มาใช้ ซึ่งมันแรงกว่าของ เดิมมาก

แต่กลับมีอาการเช่นนี้

งง มาก ท่านผู้รู้แนะนำที ขอบคุณล่วงหน้า

ลอง update driver

Comment

4870 ใช้ลื่นดีไม่มีปัญหา

เช็ึคที่ driver และ patch ของ

pes2009 ให้ถูกต้องก็พอ...

Comment

cpuอารายเหรอคับ

Comment

เอ.... 3650top ตัวเก่าผมยังลื่นเลยนะคับปรับ fullscreen เต็มๆเลยด้วย
          ไม่ทราบว่าสเปกไรเอ่ย

Comment

ของผม 3870 ปรับที่ 1600x900 Full Screen ลื่นหัวแตก -*-

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนเข้าปรับแบบ Fullscreen โหลดโคตรนาน ประมาณ2-3ที

แต่ถ้าปรับเป็นแบบ windows ก่อน แล้วพอเข้าเกมส์ที่กดขายหน้าจอเป็นแบบ Fullscreen จะเล่นได้ปกติโหลดไม่ช้า

งงอยู่เหมือนกันเป็นที่อะไร
              สเปคผม e8400 ram2g vga 9800gtx+ 1g

Comment

อาการนี้เจอเฉพาะตอนใช้ Xp
                แต่ตอนหลังมาใช้ Vista กับ 7 ไม่มีอาการนี้เลย

Comment

ผมเคยเป็นครับ น่าจะเกี่ยวกับการตั้งค่า
                  ลองเข้าไปดูตามนี้ก่อนล่ะกันครับ

Comment

สเปคผม เล่นสบาย(บอกไม่ถูกว่า 7300 GS มันตรงกับ ATI ตัวไหน)

Comment

Working...
                    X