Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเล่นเกมส์ที่ต้องใช้ PhysX แต่ใช้การ์ดจอ ATI จะได้เล่นมั๊ยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเล่นเกมส์ที่ต้องใช้ PhysX แต่ใช้การ์ดจอ ATI จะได้เล่นมั๊ยอะครับ

คือผมจะเล่นเกม Velvet Assasin อะครับ แต่มันเข้าเกมไม่ได้เลยอะครับ การ์ดจอ 4850 Driver 9.7 กับ 8.5 ลองแค่สองตัวนี้ยังเล่นไม่ได้เลยอะคับ มันมีตัวอื่นมาทดแทนหรือทำหน้าที่แทน PhysX ของ Nvidia มั๊ยอะครับ แล้ว 4850 ต้องใช้Drivers ตัวไหนถึงจะเหมาะหรอครับ

แล้วเกมอื่นๆอีกเยอะแยะมากมายเลยอะครับที่ต้องใช้ PhysX จะทำยังไงอะคับ ขอบคุณครับ

กรรม...
    ของผมก็ 4850 !!

Comment

ถ้าเข้าเกมไม่ได้ มันถามหา physx อย่างที่ท่านว่า มีหลายเกมส์อยู่เหมือนกันคับ อย่างเกมส์ ghost recon:advance war ไฟเต้อ ก้เปน แก้ได้โดยไปโหลดตัว physx จากเวป nvidia มาลงเลยคับ 55 ถึงจะเล่นได้ปกติแต่ก้ใช้ physx ไม่ได้อยู่ดี

Comment

หา PhysX_9.09.0010_SystemSoftware มาลง
        เเล้วก็ OFF การทำงาน PhysX ในตัวเกมส์
        น่าจะเล่นได้ ไม่ติดคัด ละ

Comment

งงหมดเยย เหอ สรุปว่ามันเล่นได้ใช่ปะคับ

Comment

^
            ^ จริงๆๆแล้วเกมส์ที่ใช้ระบบฟิสิกก์ เนี้ยให้เราลงPhysX แค่นี้แหละครับเล่นได้แล้ว อ้อ เวลาเข้าเล่นก็ปกติครับเพียงแต่ไม่ต้องเปิดฟังชั่นPhysX เท่านั้นแหละครับ ถ้าอยากจะใช้ฟังชั้นนี้ ต้องพยามอีกนิดครับอิอิ

Comment

แล้วปิดยังไงอะครับ PhysX อะคับ ในเกมไม่เห็นมีให้ปรับเลยอะครับ

Comment

ถ้าตัวเกมส์ไม่มีที่ให้ปิด
                ก็เข้าไปปิดที่ตัวโปรแกรม ของ PhysX เลย
                Start > All Programe > NVIDIA Corporation > NVIDIA PhysX Properties
                แล้วก็ Disabled จบ

Comment

ผมว่า gameที่เรียก physx software เพื่อเข้าเล่น มันจะต้องปิดที่ option ได้ ใช้ ati ทำตามที่ท่าน TWK แนะนำ

Comment

PhysX ของผมไมไม่เห็นมีให้ Disable เลยอะคับ
                    Attached Files
                    Last edited by JediPong; 31 Jul 2009, 01:00:48.

Comment

เอาง่ายๆ เลยนะคับ ไปโหลด PhysX_9.09.0428_SystemSoftware มาลง แค่นั้นแหละคับ ไม่ต้องไปปรับแต่ง ปรับ option ไดๆทั้งสิ้น

Comment

ฮ่วย.... ทำไมมันจะเล่นบ่อได้น้อ อิอิ

ATI ก็เล่นได้ครับ

Comment

มันเล่นได้แล้วอะครับ แต่กระตุกมากๆเลย

Comment

ในตัวเกมส์ก็ไม่มีให้ปิดหรอ เคยใช้ 4890 เล่น NFSU เปิด PhysX โคดกระตุกเลย ปิดเล่นได้ปกติ ลื่น

Comment

PhysX เทคโนโลยี่ตัวนี้บริโภคพลังซีพียูด้วยนี่ครับคล้ายกับ
                              CF ของ ATI AMD เลยตัดปัญหา ใส่ใน Chip เพื่อช่วยลดภาระของ CPU ไปเลย

ปล.ไม่รู้ผมเข้าใจผิดหรือเปล่านะครับ
                              Last edited by lakcool; 31 Jul 2009, 15:38:19.

Comment

Working...
                              X