Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมใหม่งับ งบ6000-7000 ไม่รวมจอ กับการ์ดจอคับไว้เล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมใหม่งับ งบ6000-7000 ไม่รวมจอ กับการ์ดจอคับไว้เล่นเกม

เนื่องจากวันนี้ไปซื้อ การ์ดจอมาใหม่ แล้วใส่มะได้เพราะเคสมันเล็กไป-*-
    ผมเอาแค่อุปกรณ์หลักๆในการใช้งานเท่านั้นคับ จอ กะการ์ดจอผมมีแล้ว
    การ์ดจอผมGeF 9600 GT 512MB กับฃRAM 1GB คับ
    เลยจะซื้อมันใหม่ซะเลยคับ จะเอาไว้เล่นเกมออนไลน์ ประมานLuna Seal Winning DotAประมานนี้คับ
    Last edited by Eggza; 30 Jul 2009, 20:00:24.

CPU - Athlon X2 7750 2.70GHz
    M/B - BioStar TA780G M2+
    Kingston 2GB 800
    Neolution 500w Case + Power
    LG DVDRW

Comment

แต่ละอันราคาเท่าไรอะคับท่าน

Comment

เคสเล็กเปลี่ยนแต่เคสไม่ดีกว่าเหรอครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Ruin View Post
          เคสเล็กเปลี่ยนแต่เคสไม่ดีกว่าเหรอครับ อิอิ
          ผมก็ว่าอยู่ปวดหัวกินยาแก้ปวดท้อง (อะล้อเล่นครับ)

จะถือโอกาสอัพเกรดด้วยเลยมั้ง ตัวนี้น่าจะคุ้มนะ Phenom II X2 250 3000+
          M/B ราคาแถวๆ 1500+ ก็พอใช้แล้วครับถ้าไม่คิดใช้ CF

Comment

เพิ่มแรมอีก 1GB ก็น่าจะพอได้อีก 2-3 ปีครับ รออัพเกรดใหญ่อีกที

Comment

Originally posted by lakcool View Post
              ผมก็ว่าอยู่ปวดหัวกินยาแก้ปวดท้อง (อะล้อเล่นครับ)

จะถือโอกาสอัพเกรดด้วยเลยมั้ง ตัวนี้น่าจะคุ้มนะ Phenom II X2 250 3000+
              M/B ราคาแถวๆ 1500+ ก็พอใช้แล้วครับถ้าไม่คิดใช้ CF
              CF ที่ว่า หท่ยถึงตัวอ่านการ์ด CF ปะคับ ถ้าใช่ผมก็ สบายและไม่คิดจะใช้ - -

Comment

CF ที่ว่าคือ crossfire คือใส่การ์ดจอ ATi 2ตัว
                ถ้าเป็น nvidia คือ SLI
                แต่เมนบอดจะแพง สู้ไปซื้อการ์ดจอแรงๆตัวเดียวดีกว่า

Comment

Originally posted by nOoB-HarDwArE View Post
                  CF ที่ว่าคือ crossfire คือใส่การ์ดจอ ATi 2ตัว
                  ถ้าเป็น nvidia คือ SLI
                  แต่เมนบอดจะแพง สู้ไปซื้อการ์ดจอแรงๆตัวเดียวดีกว่า
                  อ่อหรอคับโง่เลยผม 555

ผมจะซื้อเคสกะเมนบอร์ดคับ
                  M/B - BioStar TA780G M2+
                  ที่ท่าน LR54แนะนำนี่ราคาอยู่ที่เท่าไรคับ
                  แล้ว เคส Neolution 500w Case + Power นี่ด้วยคับมันเท่าไหร่- - ใส่การ์ดจอ
                  AXTROM 9600GT 512MB ลงมั้ยครับ

Comment

Working...
                  X