Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเล่นลำโพงอะไรดี ขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเล่นลำโพงอะไรดี ขอความเห็นหน่อย

หลังจากได้ XONAR DX มาไม่นาน กว่าจะซื้อได้
    ที่นี้หาเรื่องเสียเงินขั้นต่อไปล่ะ
    ลำโพง
    มองๆไว้ก้มี
    1. ลำโพงบ้านเล็กๆ อย่าง Morduant shot Carnival 1+Maranct PM4001 40W rms 7900+2990 คงทยอยๆซื้อ

2.ลำโพง Studio เล็กๆ อย่าง M-Audio StudioPro3 หรือ EDEN EM3

3. หาชุด MINICOMPO บ้านงบ 3-5000 มาต่อกับ Com ได้ไว้ฟังวิทยุด้วย

มีคำแนะนำมั้ยครับ

อ้อ ระหว่างเก็บเงินรอ จะซื้อ Inspire T 10 แก้ขัดซัก 2-3 เดือนดีมั้ย
    ผมไม่ค่อยชอบ 2.1 น่ะนะ เคยเล่น M880 ขายไปเพราะไม่มีที่วางอีกอย่างไม่ค่อยชอบเรื่องเบสกลบเสียงกลางมิดของลำโพงพวกนี้ส่วนใหญ่ด้วย

อ้อ เพิ่มนิดนึง พวก T-amp 10+10w มันจะขับ CARNIVAL 1 ใหวมั้ยเนี่ย

Comment

ตั้งงบในใจไว้เท่าไหร่ละครับ

แล้วเน้นไปทางไหนมากกว่าละครับ เช่น ฟังเพลง มันก็มีหลายแบบอีก ดูหนัง ต่อคอม เล่นเกม

แต่ถ้าฟังจริงๆจังๆ ก็อีกแบบละครับ

Comment

ก็ต่อคอมใช้ทั่วไปละครับ แต่ส่วนใหญ่ฟังเพลง งบคงราวๆช่วง 5000-10000 นึง

Comment

Originally posted by ssk View Post
          ก็ต่อคอมใช้ทั่วไปละครับ แต่ส่วนใหญ่ฟังเพลง งบคงราวๆช่วง 5000-10000 นึง
          ถ้าฟังเพลงเป็นส่วนใหญ่ตามที่คุณได้กล่าวมา ผมว่า int มือ2 ราคาไม่แพงหน้าจะเป็นตัวเลือกที่ดีครับ

และก็ลำโพงมือ 2 ก็ดีหน้าสอยเยอะแยะไปครับ แต่ว่าควรหา dac ดีๆมาใช้ร่วมด้วยคุณจะได้อะไรต่อมิอะไรเยอะขึ้น

ถ้างบจำกัดเอาแค่ int กะ ลำโพงก่อนแล้วค่อยหา dac เพิ่มที่หลังเอาครับ

หาในเว็ปมือ 2 ในเว็ปเรานี้ละครับ ไม่ก็หนุ่มไฮไฟ และ ออดิโอทีม ในงบ10,000นิดๆ

Comment

Working...
          X