Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้มีความรู้AM3ช่วยทีครับ เดือนร้อนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่าง จากร้านเขาลองให้แล้วนะคับ ก้อยังไม่หายผมล่ะ งง

Comment

ไฟไม่พอหรือป่าว เง้อ...เค้ามั่วนะ

Comment

เกมที่ลองอ่ะคับ แผ่นแท้ป่าว รึว่าต้องCrack

Comment

Originally posted by chitipatsae View Post
          ลงไดร์การ์ดจอจากแผ่นที่แถมมาคู่ตัวเลยครับ ไดร์เวอร์โหลดจากเว็ปใหม่ๆใช่ว่าจะดีเสมอไปครับ
          ผมเคยเจอครับ สเป็คคล้ายๆกัน Phenom II 550be + MA790X-UD4 + 9800GTX+
          โหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลอง บางทีมันมีปัญหาจุกจิก ตอนนี้ใช้ตัวที่มากับแผ่นเดิมๆ สบายๆ ลองดู
          +1 ไช่เลยครับลองใช้ไดร์เวอร์การ์ดจอ ที่มันแถมมากับแผ่นดู นะครับ m/b ไม่น่าจะเป็นไรนะครับไม่น่าจะเปลี่ยน ส่วนมากพวกนี้จะเป็นที่การ์ดจอ ลองหาโปรแกรมมาtest แบบที่ท่านอื่นแนะนำนะครับ

Comment

ปรับ bios ใน surround view เป็น disable หรือยังครับ
            เพราะไม่งั้น ตัวออนบอร์ดจะมาช่วยประมวลผลเอาแล้วจะตีกัน

ปล.ไม่ได้ใช้บอร์ดนั้นนะ แต่chipsetเดียวกัน

Comment

เท่าที่เคยเจอมานะครับเกิดจากการ์ดจอแต่สาเหตุก็เป็นไปได้ทั้งไดว์เวอร์ และไฟเลี้ยง
              ถ้าไดเวอร์คู่ตัวเอาไม่อยู่ก็ลองดูที่ไฟเลี้ยง

ปล.เคสนี้เคยเจอกะตัวเองแต่ไม่ใช่รุ่นใหม่นะครับ พอเปลื่ยน PSU ไปใช้วัตต์เต็มก็หายเลย

Comment

บอร์ดตัวเดียวกันเลย

Comment

อาจเป็นที่ไฟนะ.....มั่วเอานะอิอิ

Comment

ใช้ power อะไรครับ

ลองใช้ ออนบอร์ดดูยัง

Comment

55555555

Comment

ฟันธงว่าไฟไม่พอท่าน

ท่านดูลายเซ็นผมนะ เซ็ทเดียวกับของท่าน ขนาด 750 W เต็มยังเอาไม่อยู่เลยครับ

ต้อง PSU ตามลายเซ็นผมครับท่าน ถึงเอาอยู่ ของผมไม่หลุดหรอกท่าน แต่ก่อนใช้ 750 W ดับสนิทไปเลย....

Comment

ป.ล. ผมบอกเลยว่า Asus ตัวนี้ บริโภคไฟมากครับ ต้อง 40 A ฟูโหลดเมื่อไหร่ มันจะบริโภคแบบสุดๆ

ซีพียุท่าน 945 125 W การ์ดจอ 275 ตัวนี้ แรง แต่มากับการบริโภคไฟที่สุดโหด ...... 2 ตัวกินไฟมาปะทะกัน ก็อ่ะนะครับ ทำใจ เปลี่ยน PSU เลยท่าน ไม่ต้องคิดมาก เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนท่าน เมื่อ 20 วันที่แล้ว

Comment

ว่าแต่เล่นเกมอะไรเหรอครับ ไม่ใช่ Crysis นะ หุหุ ลองแล้วรู้เลย

Comment

Crysis ครับ 555

ไม่ต้องไปเทสไรมาก รู้ว่าไฟพอไม่พอ อัด Crysis UltraHigh เลยครับ ผมจะบอกเอาฉากไหนเทส

Crysis ภาคแรกนะ เอาฉากที่ท่านไปพบกับพ่อนางเอก แล้วมันโดนหิมะเกาะ ที่อยุ่ในห้องทดลองอ่ะท่าน เอาฉากนี้แหละ ท่านหันปืนได้ไม่เกิน 3 วิหรอก ดับฟุบ 5555

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
                                Crysis ครับ 555

ไม่ต้องไปเทสไรมาก รู้ว่าไฟพอไม่พอ อัด Crysis UltraHigh เลยครับ ผมจะบอกเอาฉากไหนเทส

Crysis ภาคแรกนะ เอาฉากที่ท่านไปพบกับพ่อนางเอก แล้วมันโดนหิมะเกาะ ที่อยุ่ในห้องทดลองอ่ะท่าน เอาฉากนี้แหละ ท่านหันปืนได้ไม่เกิน 3 วิหรอก ดับฟุบ 5555
                                ของผมไฟ 450W ก็ยังได้นะครับ ไม่มีปัญหา ตอนที่ท่านบอกมาผมก็ปกติครับ แต่กระตุกสุดก็ตอน ไปทำลายเครื่องยิงเครื่องบินอะ ไม่อยากพูดเลยครับแต่ผมปรับไป 1280*1024

อีักอย่างท่าท่านอยากรู้ว่าเครื่องท่าน Clock มามันเสถียรรึปล่าว ลองดู Crysis ภาคแรกเลยครับ เดี๋ยวก็รู้

Comment

Working...
                                X