Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยคับ ผมลงเกมส์ DARKSECTOR ไม่เป็น............ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยคับ ผมลงเกมส์ DARKSECTOR ไม่เป็น............ช่วยที

วิธีติดตั้งเกม
    1. ต้องลง Driver starforce ก่อน โดยไปที่ control panel
    ->add Hardware -> next
    ->yes, I have already connected the hardware -> next
    ->Add a new hardware device -> next
    ->Install The Hardware that I manually select from a list (Advanced) -> next
    ->Show All devices -> next
    ->Have Disk -> Browse -> dev000.inf (อยู่ในโฟล์เดอร์ starforce driver) -> Open -> OK -> next -> next -> Finish

2. ตัวไฟล์ติดตั้งเกม ให้แตกไฟล์ด้วย Winrar ออกมา จะได้ไฟล์ชื่อ DARKSECTOR.mdf และ DARKSECTOR.mds
    จากนั้นให้ Mount Image file ด้วยโปรแกรม Daemon Tools (แนะนำให้ใช้ DAEMON Tools Pro Advance)
    โดยต้องเซ็ต Virtual Drive ให้เป็นไดรว์แบบ IDE (ไม่ใช่แบบ SCSI)จากนั้นจึงติดตั้งเกมตามขั้นตอน จนเสร็จสิ้นเรียบร้อย แล้วเล่นเกมได้เลย

ติดตรงตัวสีแดงง่ะคับ เซ็ตยังไงคับ...ช่วยอธิบายให้ละเอียดด้วยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    Last edited by tonsinoda; 30 Jul 2009, 23:22:06.

รบกวนทีนะ เซียนเกมทั้งหลาย

Comment

ไฟล์ชื่อ DARKSECTOR.mdf และ DARKSECTOR.mds
      มันไว้สำหรับ อ่านด้วยโปรแกรม Alcohol 120% อะคับ
      จะ mount image ด้วยโปรแกรมนี้ก็ได้ หรือจะไรท์ลงแผ่นด้วยโปรแกรมนี้ก็ได้
      ผมก็ mount image ธรรมดาก็ผ่านนะ

Comment

Originally posted by arito View Post
        มันไว้สำหรับ อ่านด้วยโปรแกรม Alcohol 120% อะคับ
        จะ mount image ด้วยโปรแกรมนี้ก็ได้ หรือจะไรท์ลงแผ่นด้วยโปรแกรมนี้ก็ได้
        ผมก็ mount image ธรรมดาก็ผ่านนะ
        ท่าน mount image ธรรมดาก็ผ่านหรอ

จะลองดูอีกที ขอบคุณคับ

Comment

Working...
        X