overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member UDOM55's Avatar

Default งบน้อย สนใจAVR ขอคำแนะนำ จากทั่นๆเซียน ทั้งหลาย โปรดฃี้แนะด้วย

Computer(ดูหนังไฮเดฟ) /UBC / เครื่องเล่น DVD ไปออก สลิมฟิท 32 นิ้ว ช่วยแนะนำรุ่นที่ โอเคๆ พอใช้ได้ เหมาะสำหรับการเริ่มต้น ไม่ลำบากเงินในกระเป๋า(เมีย)มาก เอาแบบหาซื้อไม่ยาก(ถ้าแนะนำแหล่งซื้อราคาพิเศษให้ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง) ผมอยู่ต่างจังหวัด อยากจะหาข้อมูลให้เยอะๆ ขอความอนุเคราะห์จากทั่นเซียนทั้งหลายด้วยนะครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้าเล่น HI-DEF ก็ต้องเอาที่รองรับระบบ DD-True-HD กะ DTS-HD
    ถูกสุดก็คงเป็น Onkyo 507 ราคาอยู่ที่ 15900บาท
    แพงมาอีกนิดก็คงเป็น Yamaha 465 ราคาอยู่ที่ 16200บาท
    ดูจาก Spec และ Interface Onkyo จะได้เปรียบหน่อยๆ(แต่บริการหลังการขายของเจ้านี้ค่อนข้างจะไปในแง่...)

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

ลองบอกงบมาครับ หลายๆท่านอาจให้คำแนะนำที่ดีได้ครับ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ขอออนุญาต เจ้าของกระทู้เลยครับผม ผมเองก็กำลังสนใจพอดีครับ

ผมมีงบ 20000 บาท อยากได้ AVR 1 ชุด สำหรับดูภาพยนตร์อย่างเดียว
    กำลังขับไม่ต้องมากห้องผมเล็ก

TV ตอนนี้เป็น sony DV32 32นิ้ว ไม่มี hdmi (อนาคตอีก 2 -3 ปี คงเปลี่ยน)
    DVD player เป็น pioneer 610 รองรับ True HD ถอดรหัส DTS ได้ในตัว
    ลำโพงเป็น Leona G9 มี amp ในตัว

ไม่ทราบว่า งบดังกล่าว พอสามารถแนะนำ AVR รุ่นไหนได้บ้าง
    ผมควรขาย G9 แล้วไปเล่น ลำโพงที่มาพร้อมกับชุด AVR หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member armo's Avatar

อยากได้มั่งเหมือนกันแต่มันยุ่งยากบานปลายครับต้องไปหาลำโพงกะซัพอีก ผมกะหิ้ว creative s750แต่แอบมีจัยไห้ avr มันร้องคาราเอะอะได้ กะเอาไว้กินเหล้ากะเพื่อน แต่ไม่มีความรู้เรื่อง avrเลย ไปดูที่ หนุ่มไฮไฟก้อไม่รู้เรื่อง

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

Quote Originally Posted by maoking
    TV ตอนนี้เป็น sony DV32 32นิ้ว ไม่มี hdmi (อนาคตอีก 2 -3 ปี คงเปลี่ยน)
    DVD player เป็น pioneer 610 รองรับ True HD ถอดรหัส DTS ได้ในตัว
    ลำโพงเป็น Leona G9 มี amp ในตัว
    g9 มันต้องต่อแบบอนาล็อคอย่างเดียวนิครับ พอดีท่านมีดีวีดีที่มี ดีโค้ดในตัวก็ดีไป แต่ดีวีดี ไม่สามารถถอด doly true hd ได้นะครับ คงมีการเข้าใจผิดเกิดขึ้นครับ ถ้าพอใจจะฟัง แค่ dts avr ในตลาดที่ถอดแค่ dts ก็ไม่แพงมากขอรับท่าน แต่ผมว่า ถ้าต่อกับ g9 เฉยๆคงต่อได้แบบ analog แน่ๆ ไม่แน่ใจ ถ้าแนะนำก็คง harman อ่ะครับ 155 12000 กับ ตัวที่ผมใช้อยู่ ตอนนี้ มัน 10900 เองมั้งครับ แต่ถ้าเผื่ออนาคต ก็หลายตัวแล้วแต่ชอบแนวทางของเสียงหรือเลยครับท่าน แต่ดูหนัง 100 เปอร์ ผมก็เชียร์ ยามาฮา อยู่ดีนะครับ 555555+

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Quote Originally Posted by mike_shinoda View Post
    g9 มันต้องต่อแบบอนาล็อคอย่างเดียวนิครับ พอดีท่านมีดีวีดีที่มี ดีโค้ดในตัวก็ดีไป แต่ดีวีดี ไม่สามารถถอด doly true hd ได้นะครับ คงมีการเข้าใจผิดเกิดขึ้นครับ ถ้าพอใจจะฟัง แค่ dts avr ในตลาดที่ถอดแค่ dts ก็ไม่แพงมากขอรับท่าน แต่ผมว่า ถ้าต่อกับ g9 เฉยๆคงต่อได้แบบ analog แน่ๆ ไม่แน่ใจ ถ้าแนะนำก็คง harman อ่ะครับ 155 12000 กับ ตัวที่ผมใช้อยู่ ตอนนี้ มัน 10900 เองมั้งครับ แต่ถ้าเผื่ออนาคต ก็หลายตัวแล้วแต่ชอบแนวทางของเสียงหรือเลยครับท่าน แต่ดูหนัง 100 เปอร์ ผมก็เชียร์ ยามาฮา อยู่ดีนะครับ 555555+

หลงแล้วผม DV610 ถอด True Hd ไม่ได้ครับ คุยกับเพื่อนมาก คำว่า True HD มันเลยฝังอยู่ในหัวครับ 555
    ขอบคุณที่เตือนสติ

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

ซื้อ avr เลยต่อกะ G9 ไปก่อน ให้ซับเป็น active อย่างเดียว มีเงินค่อยเปลี่ยนลำโพง

OverclockZone Member UDOM55's Avatar

Quote Originally Posted by maoking View Post
    ขอออนุญาต เจ้าของกระทู้เลยครับผม ผมเองก็กำลังสนใจพอดีครับ

ผมมีงบ 20000 บาท อยากได้ AVR 1 ชุด สำหรับดูภาพยนตร์อย่างเดียว
    กำลังขับไม่ต้องมากห้องผมเล็ก

ไม่ทราบว่า งบดังกล่าว พอสามารถแนะนำ AVR รุ่นไหนได้บ้าง
    ผมควรขาย G9 แล้วไปเล่น ลำโพงที่มาพร้อมกับชุด AVR หรือเปล่าครับ
    ไม่มีปัญหาคับ ทั่น ผมว่า คนที่มีความต้องการคล้ายๆ กันกับผม ก็เยอะพอสมควร เพียงแต่ไม่รู้จะไปหาคำตอบได้ที่ไหน จะไปดูที่ร้านก็ไม่กล้าเข้าไปเพราะ ตังค์น้อย ต้องแบบว่า หาข้อมูลให้แน่นปึ๊ก เดินเข้าร้านปุ๊บ เอานี่ๆ แล้วก็หอบของกลับบ้าน เพราะเวลาไปยืนดูของแล้วเซลล์เข้ามาถามนี่จะประหม่านิดหน่อยคับ

OverclockZone Member m-1's Avatar

ไปเห็น onkyo 606 กับเซ็ตลำโพงยี่ห้อเดียวกัน ไม่รวมซัพ 25xxx บาท ลำโพงหน้าเป็นตู้ตั้ง เสียงกว้างขวางใช้ได้ ลองไปดูที่โฮมโปรดู เห็นแล้วเจ็บใจ ตอนผมซื้อเครื่องอย่างเดียวก็สองหมื่นแล้ว

Bookmarks

Bookmarks