Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยจ้า Flash Bios Nootboot CQ-40 AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยจ้า Flash Bios Nootboot CQ-40 AMD

ช่วยหน่อยจ้า ตอนนี้โน๊ตบุ๊กตัวนี้[CompacCQ-40 AMD]ลงวินโดว์ xp ไม่ได้ เลยอยากจะ Flash Bios ผ่านทาง USB จะทำไงจ้าคือที่หนูทำตอนนี้ก็คือสามารถบูตUSBเข้าดอสได้แล้วค่ะและหนูก็
    ก็อปปี้ไฟล์flashของรุ่นนี้ลงไปในแฟรตไดร์แล้วนะค่ะ ตอนนี้คือหนูพิมพ์คำสั่ง Flash ลงไปแล้วกด
    Enter แต่มันไม่เห็นไฟล์ชื่อนี้ไฟล์flashที่โหลดมาก็ไม่มีชื่อนี้อยู่ ปล. ช่วยบอกทีค่ะ

ย้ำค่ะ AMD Compac CQ-40

Comment

ดันไป รอ อ่ะนิด1

Comment

ดัน ด่วยๆๆๆจ้า

Comment

ดันจ๊ะ

Comment

อาจจะเขียนเป็นอย่างอื่น ลองดูตัวที่นามสกุล *.bat

Comment

ไม่มีนามสกุลนี้เลยค่ะ ... แต่ถามพี่อีกคนบอกว่าAMDต้องflashบนวินโดว์ ..จิงหรอค่ะ

Comment

Originally posted by chit1138 View Post
                ไม่มีนามสกุลนี้เลยค่ะ ... แต่ถามพี่อีกคนบอกว่าAMDต้องflashบนวินโดว์ ..จิงหรอค่ะ
                yessssssss *-*

Comment

เห็นค่ะ ๆ นี่รีบเข้าเลย (เกี่ยวกันใหมหว่า)

ลองเข้าไป moolandxp.com ดิ ไปโหลดbiosมา แล้ว คลิกตัวที่ชื่อว่า insyd อ่ะ แล้วมันจะทำของมันเอง ทำบนวินโดว์ได้เลยครับ ก็อบไปไว้ไดร์D ก่อนก็ได้ แต่อย่าให้ไฟดับ เวลาทำใส่แบตและเสียบปลั๊กด้วย

Comment

มีกระทู้วิธีทำ ที่ pantip

Comment

ขอขอบคุณท่านที่ให้คำแนะนำและความรู้นะค่ะ .. กำลังจะลองทำดูค่ะ

Comment

Working...
                      X