Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ5000 5.1CH ตัวไหน แจ่มสุดครับ ช่วยกันทีนะ THX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ5000 5.1CH ตัวไหน แจ่มสุดครับ ช่วยกันทีนะ THX

ในงบ ไม่เกิน 5000 บาท

ลำโพง 5.1 CH ตัวไหนบ้างที่ได้เสียงดังนี้ครับ

1.กลาง ชัดๆ แจ่มแจ๋ว
    2.เบส เก็บรายละเอียดได้เยี่ยม เสียงไม่ต้องถึงขั้นเทพ แต่เน้น แน่นๆ
    3.แหลม ไม่บาดหูมากมายจนเกินไป
    4.เสียงมีมิติ ดูหนังได้อารม
    5.ลำโพง ติดผนังห้อง หรือต่อขาตั้งให้สูงขึ้นได้
    6.ไม่ใหญ่จนเกินไป
    7.ไม่เน้นลำโพงวางกับโต๊ะคอม เพราะเอาไปต่อเป็นHTPC ชุดใหญ่

ดูหนัง 70%
    ฟังเพลง 30%

มีตัวไหน แนะนำกันมั่งครับเพื่อนๆ

ส่วนSound Card เป็น Creative X-FI SB046A Xtreme Gamer Fatal1ty
    Unlock Dolby และ DTS แล้ว
    ต่อ ออก5.1CH

มี ลำโพงตัวไหน สวยๆ ถูกใจๆ ในราคานี้มั่งครับ วานเพื่อนๆ ช่วยบอกผมที Y_Y มันเยอะมากมายจริงๆเลือกไม่ถูก

ช่วยดัน ^^

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ส่วนตัวหน้าตาที่พอรับได้ก็x15แต่คุณสมบัติไม่รู้

Comment

ที่บอกมานี่มันสมบูรณ์แบบเลย อิ อิ

Comment

หุหุ..เห่อๆ

Comment

G9 มือสอง ต่อ ๆ ราคาหน่อยคงได้ 5000 อะนะ

Comment

คุณสมบัติที่ว่ามา งบเท่านี้เอาไม่อยู่หละมั้ง ตัวละหมื่นไม่รู้ำทำได้ป่าว

รอท่านผู้รู้ต่อไป

.

Comment

อยากรู้เหมือนกัน สเป็คตามที่บอก ในราคา 5000 ตอนนี้ในงบนี้รู้จักแต่ x3 5.1 ครับ

-ตอนนี้ก็ใช้ x3 5.1 อยู่ แต่ในสเป็น 7 ข้อที่บอก ในด้านเสียงคงไม่ได้สักข้อครับ ได้แต่คุณสมบัติทางกายภาพ 2 ข้อเองคือ ต่อขาได้ กับไม่ใหญ่เกินไป นอกนั้นตกสเป็คหมดครับ 555

ผมว่าสเป็คตามที่บอก

1.กลาง ชัดๆ แจ่มแจ๋ว
                2.เบส เก็บรายละเอียดได้เยี่ยม เสียงไม่ต้องถึงขั้นเทพ แต่เน้น แน่นๆ
                3.แหลม ไม่บาดหูมากมายจนเกินไป
                4.เสียงมีมิติ ดูหนังได้อารม
                5.ลำโพง ติดผนังห้อง หรือต่อขาตั้งให้สูงขึ้นได้
                6.ไม่ใหญ่จนเกินไป
                7.ไม่เน้นลำโพงวางกับโต๊ะคอม เพราะเอาไปต่อเป็นHTPC ชุดใหญ่

ในงบ 5000 ผมว่าขนาดให้เป็นมือสอง ก็ยังลำบากเลยครับ ผมว่าน่าจะเพิ่มอีกสักหน่อย(หมายถึง เยอะๆหน่อย) แล้วไปซื้อ avr มาใช้มากกว่ามั้งครับ หรือไม่ก็ไปซื้อพวกเครื่องเล่นแบบ ht in the box มีมีลำโพง+ขาตั้งครบ ...แต่ต้องเลือกที่มี co-ax in หรือ optical-in มาใช้ครับ (เมื่อวานไปเดินคาร์ฟูร์ สำโรง เห็นมี lg ht ลดเหลือ 7700 มี optical in ยังคิดเลยว่าจะเอาดีรึเปล่า เพราะเพิ่งสอย x3 5.1 กับ x-fi music มาไม่ถึงอาทิตย์(วันนี้ก็จะไปเอา 2zs มาลองเล่นอีกตัว) ถ้าไม่มีสองตัวนี้ผมคงเอาแน่ครับ เพราะง่ายดี สวยด้วย)

Comment

X3 5.1 จับคู่ X-fi Music เป็นยังไงมั่งครับท่าน แอบสนใจเหมือนกัน

แอบสนใจอีกตัว
                  X-fi Gamers FPS + Microlab x15 คู่นี้มีท่านใดลองแล้วมั่งครับ และ คิดว่ายังไงกันบ้าง

Comment

Working...
                  X