overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member mengchanchai's Avatar

Default Windows 7 Ultimate x64 - Activation

Windows 7 Ultimate x64 - Activation

วิธีนี้ใช้ได้กับ Win 7- x86 -x 64 นะครับ

มีการ post ที่เวบนอกประมาณ 2 วันแล้วครับ
    เกี่ยวกับการ Activate Windows 7 Ultimate
    และผมได้ทดลองทำแล้ว........ใช้งานได้
    จึงนำมา post ให้ดูกัน ตามรูป

วิธีการ
    1.Mod BIOS to OEM "slic 2.1"
    2.ใช้ OEM product key ตามรูป
    3.ใช้ OEM certificate file ที่ใช้กับ windows vista
    ทั้งนี้ certificate file จะต้อง ตรงกับ slic ที่ได้ mod bios ไว้

เช่น Mainboard ของผม ASUS P5Q Deluxe[AMI BIOS]
    Mod Bios Version 2201
    Slic 2.1 = Dell

ก็ต้องใช้ OEM Certificate File = DELL.XRM-MS
    4.วิธีการ activate ก็ทำเหมือนตอน Activate Windows Vista

Edit Update 1-08-52/01:45AMข่าวล่าสุด!!! OEM product key ที่ผมแสดงไว้ในรูป นั้นขณะนี้ ทาง MS ได้ออกข่าวแล้วว่าจะขึ้น
    ทำเนียบ blacklist..........

reference : http://forums.mydigitallife.info/showthread.php?t=6851
    credit to : manojmat

---------------------------------

สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้ Mod BIOS ก็เอายาแก้ไข้หวัดใหญ่ไปใช้นะครับ

http://www.mediafire.com/?joldy3jktzo

reference : http://forums.mydigitallife.info/showthread.php?t=6928
    credit to : Hazar
    เขียนถึงนาย Hazar ในเวบถึงกับมีคนวิจารณ์ว่า Orbit30 ยังไป copy โปรแกรมเขามาสวมชื่อตัวเองเลย
    คิดว่าเพื่อนๆ คงรู้จักนะครับ
    เท่าที่อ่านดู วิธีนี้ ยังมีอยู่บ้างที่ activate ไม่ผ่าน......แต่เป็นส่วนน้อย
    สนใจก็ทดลองดูนะครับ
    good luck!!!
    รูป รูป
    Last edited by mengchanchai; 1 Aug 2009 at 18:56:34. Reason: update Hazar activation

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ขอบคุณมากเลยครับท่าน

OverclockZone Member YokoKurama's Avatar

ไม่ค่อยเข้าใจเลยแฮะ

Moderator Gearhead's Avatar

ลบดอกจันออกหน่อยครับ

OverclockZone Member mengchanchai's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ลบดอกจันออกหน่อยครับ
    ขอโทษด้วยครับ
    พอดีรีบ เลยไม่ได้ดู
    thanks for your comment.

OverclockZone Member tasthitiwate's Avatar

ขอทราบวิธีแบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ผมงงอ่ะ

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

ลอง RUN > winver ดูยังครับว่าได้จริงๆ เปล่า

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by spcom.info View Post
    ลอง RUN > winver ดูยังครับว่าได้จริงๆ เปล่า
    ผมลองแค่ Flash Bios + ยัด OEM Cert. ก็ได้แล้วครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปให้ดูครับ

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ผมลองแค่ Flash Bios + ยัด OEM Cert. ก็ได้แล้วครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปให้ดูครับ
    ใช่ครับ เพราะผมก็ทำมาแล้ว

แต่ขอดูโดยใช้ command
    SLMGR.VBS -dlv
    ในคำสั่ง run ด้วยนะครับ
    ถ้าจะดูโดยใช้ winver ....ไม่พอ
    Last edited by mengchanchai; 1 Aug 2009 at 01:22:32.

Quote Originally Posted by spcom.info View Post
    เอ.........ในรูปผมก็โชว์หมดเลยนะครับ
    winver
    SLMGR.VBS -dlv =>ตัวนี้ละชัวร์สุด

Quote Originally Posted by tasthitiwate View Post
    ขอทราบวิธีแบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับ ผมงงอ่ะ
    วิธีการที่ทำ นี้เป็นการ activate windows 7 ให้เป็นแบบ OEM.....ส่วนใหญ่จะใช้กับเครื่อง brand name
    การ activate window7 ที่สมบูรณ์ ประกอบด้วย
    -Slic 2.1 => อันนี้จะถูกบรรจุไว้ใน BIOS ของ Mainboard ....เครื่องบ้านๆ อย่างเราไม่มีหรอกครับ
    ต้องไปทำการ mod[modify] BIOS จึงจะๆใช้ได้
    -OEM product key => โดยจะต้องตรงกับ version ที่เราติดตั้ง เช่น key ที่ผมเอามาโชว์นี้ leak มาจาก lenovo ครับ และเป็น ultimate version
    -OEM certificate file => เป็นไฟล์ที่จัดทำขึ้น โดยจะมีนามสกุล *.XRM-MS เช่น DELL.XRM-MS
    เมื่อมีครบทั้ง 3 อย่าง(ขาดอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้) และใช้คำสั่งสักเล็กน้อย ก็จะ activate windows 7 ได้

ข่าวล่าสุด!!! OEM product key ที่ผมแสดงไว้ในรูป นั้นขณะนี้ ทาง MS ได้ออกข่าวแล้วว่าจะขึ้น
    ทำเนียบ blacklist..........ดีใจจังเล้ยยย..
    Last edited by mengchanchai; 1 Aug 2009 at 18:20:20.

OverclockZone Member YokoKurama's Avatar

ดีใจตรงไหนเนี่ย

OverclockZone Member BlueSenior's Avatar

ใช้ตัว loader ของ samblg ง่ายกว่านะครับ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

รอให้ทุกอย่างลงตัวก่อนดีกว่า ตอนนี้เป็น bios oem_vistaอยู่ ไม่รู้ว่าเวลา mod อีกทีจะมีปัญหามั้ย

OverclockZone Member gungsakab's Avatar
    Mahanakorn University of Technology

ขอบคุณครับ กำลังหาอยู่เลย ตอนนี้ยัง Activate ผ่านอยู่ปะครับ

ขอโทดครับ link โหลดไม่ได้แล้วอะครับ ใครมีช่วย pm มาให้ผมทีนะครับ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ทำไมของที่เราใช้ แค่กดยี่ห้อ แล้วกด install loader แค่นั้นแล้วรอรีเครื่องหล่ะ

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    ทำไมของที่เราใช้ แค่กดยี่ห้อ แล้วกด install loader แค่นั้นแล้วรอรีเครื่องหล่ะ
    มันคือ loader <=> crack นั่นเอง
    ตอนนี้ใช้งานได้
    แต่อนาคตไม่แน่ ...

Bookmarks

Bookmarks