Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องไม่ติดครับ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร ผู้รู้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องไม่ติดครับ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร ผู้รู้ช่วยทีครับ

พอดีเสียบปลั๊กไฟ พอเปิดเครื่อง จะติดไม่ถึงวินึงแล้วก็ดับ

แต่ไฟเมมบอร์ดติดนะครับ เลยไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร

ลองถอดแล้วก็ประกอบใหม่ก็ไม่หายครับ กำลังเครียด ไม่รู้สาเหตุ

อาการอย่างนี้เป็นเพราะอะไรบ้างหรอครับ

psu 450 ติดเคส

e5200 /p5kpl-am / 8500gt / Hdd 80 g

พอดีเพิ่งประกอบใหม่ครับ ประกอบตอนแรกก็เล่นได้ซัก2วัน Hdd ก็ bad ก็เอาไปเครม

พอกลับมาก็เกิดอาการดังที่กล่าวอ่ะครับ

เหมือน PSU จะเสียนะ พวก PSU ติดเคสยี่ห้อจีน ไว้ใจไม่ได้

Comment

ลงทุนซื้อPUS ดีๆสักอันเพื่ออนาคตคับ

Comment

ตอนนี้ผมก็คิดว่าpsu อ่ะครับ แล้วอย่างบอร์ดนี่จะเกี่ยวไหมครับ

เครียดจัง ซื้อมายังไม่ได้เล่นเลยครับ มีปัญหาตลอดเลย

มาถึงก็ hdd bad นี่ก็เป็นอะไรอีกก็ไม่รู้ -*-

Comment

จะเช็คยังไงได้บ้างครับว่า psu เสีย

Comment

มีมิเตอร์รึป่าวคับ ลองเอามาจิ้มดู มีอีกวิธีแต่อันตรายหน่อย ถอดออกมา แล้วลัดเส้นเขียวกับดำคับ ถ้าใช้ได้ติดแน่

Comment

ไม่มีอ่ะครับ ลัดยังหรอครับ

จะตูมเข้าหน้าไหมนี่ -*-

Comment

ถ้าไม่มีก้อไปยืมของเพื่อนมาลองดูก่อนคับ ถ้าอยากรู้จิงๆ เอาPSUมาตั้ง เอาสายที่มันต่อกะบอร์ด ที่ติดกันเยอะๆอ่ะคับ หาเส้นสีเขียวกับดำ แล้วเอาลวดรึอะไรทีนำไฟมาต่อมันเข้าด้วยกัน เปิดสวิทPSU ระวังมันดูดด้วย แต่ผมทำบ่อยเวลาใช้ไฟต่อเข้ากับCD ตอนWriteแผ่นอ่ะคับ

Comment

ขอบคุณมาก ๆครับ

เด๋วต้องลอง เซง ๆ ประกอบมา 2อาทิตย์เพิ่งเล่นได้2วันเองครับ

ปัญหาอะไรเยอะจัด -*-

Comment

ลองแล้วรีบมาบอกนะคับ จะได้รู้ว่ายังมีชีวิตอยู่ อิอิ

Comment

ดูที่ switch ด้วยว่าค้างหรือเปล่า

Comment

Working...
                      X