overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43
    OverclockZone Member JediPong's Avatar
    บางบัวทอง-ม.เกษตร

Default ช่วยดูให้หน่อยครับตอนใช้ Nvidia ไม่กระตุก แต่ตอนนี้ใช้ ATI ที่แรงกว่าแต่กระตุก

ดูจากรูปเลยนะครับ จะเห็นได้ว่าDesktop ของผมนั้นมีRocket Dock อยู่อะครับ ด้านบน ส่วนด้านข้างเป็น Windows Sidebar น่ะครับ หลายๆคนคงรู้จัก ปัญหามีอยู่ว่าตอนแรกใช้ 9600GT ก็ลื่นดีครับ ไม่กระตุกอะไรเลย เลื่อนเร็วแค่ไหนก็ไม่กระตุกครับ แต่ตอนนี้ใช้ HD4850 กระตุกมากกกก แค่เอาเม้าส์ขึ้นไปชี้มันก็กระตุกแล้วอะครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับอะไรหรอครับ แล้วก็ Window Sidebar ต้องปิดก่อนเล่นเกมส์อะครับ ถ้าไม่ปิดเกมกระตุกมาก แต่ว่า Nvidia ไม่เป็นอะครับ

ใครพอรู้วิธีแก้แนะนำให้หน่อยสิครับ Drivers ลองมา3ตัวละครับ 8.5 9.7 9.6 ตอนนี้ใช้9.6อยู่ครับผม

ขอบคุณคร้าบ
    รูป รูป

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ผมว่า driver แหละ
    ต้องรอเทพ ATi เค้ามาตอบ

OverclockZone Member JediPong's Avatar

drivers ผมว่าไม่น่าใช่นะคับ 3 ตัวแล้วเหมือนกันหมดเลย ยกเว้น9.7 เอ๋อเลย 55+

OverclockZone Member Ammer's Avatar

ลอง uninstall โปรแกรมออกแล้วลงใหม่ดูใหม่ดูรึยัง อาจมีพวก Register ที่เกี่ยวกับพวก Driver การ์ดจอยังเป็นของเก่าอยู่

OverclockZone Member

เซ็ตค่าในcatalystดูก่อนคับ

OverclockZone Member oMichaeLo's Avatar

น่าจะเป็นปัญหาที่ไดรเวอนะคับ หรืออีกอย่างคือ เคลม - -*

Quote Originally Posted by oMichaeLo View Post
    น่าจะเป็นปัญหาที่ไดรเวอนะคับ หรืออีกอย่างคือ เคลม - -*
    เคลมละจะไปบอกเค้าว่าอะไรอะครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Sidebar เคยใช้กับ 4850 มันก้อตุกแบบนี้หล่ะ บางทีโปรแกรมมันก้อค้าง แต่ผมใช้ตั้งนานแล้วนะ

อืม แปลกดีนะครับ

แต่ว่า 9600GT มันก็กินไฟน้อยกว่า 4850 อยู่สักหน่อยนะครับ

จริงๆ idle ก็ไม่หนีกันมากเท่าไหร่

คิดว่า อาจจะร้อนไป

หรือ มันไปดึงไฟบางส่วน (จากการ์ดจอ) ทำให้ ไฟตัวอื่นๆมัน drop ลงหน่อย อาจจะไม่เสถียร ก็เป็นได้เนอะ

เดาไปเรื่อยครับ เท่าที่จำได้ เคยใช้กับการ์ดพวก 4670 ก็ไม่มีอาการนี้นะครับ ตัว 4850 ก็น่าจะไม่นะครับ มาแบบนี้ก็ แปลกดี อยากรู้เหมือนกันว่าทำไม

OverclockZone Member aof1234's Avatar
    ตากฟ้า/นครสวรรค์

NVIDIA สิ ไม่มีปัญหาจุกจิก

OverclockZone Member aeolusia's Avatar
    พระราม 3 กรุงเทพ

ถ้าสงสัยว่าเป็นเพราะโปรแกรมบางตัว ลองเอาออกดูสิครับ
    พวก Dock หรือ Sidebar

แต่ผมว่าอาจเป็นเพราะไฟนะ ไม่แน่

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

ขอดูหน้า GPU-z ได้รึปล่าวครับ

นี่ครับหน้า GPU-Z
    รูป รูป

OverclockZone Member tongtonk's Avatar

อาจเป็นปัญหาที่คนเพิ่งใช้ ATI หลายคนเจอ เท่าที่เคยอ่านเจอเค้าก็ให้ลองแก้ทีละเปาะๆ ประมาณนี้อ่ะ

ให้ uninstall driver ตัวเก่าในเครื่องออก แล้วใช้โปรแกรมล้าง driver หรือช่วย uninstall เช่น Driver sweeper ล้างให้ถึงรีจิสตรี้

Restart เครื่อง แล้วค่อยลง Driver ของการ์ดแดงตัวของเรา

ถ้ายังเจอปัญหาอีก มันก็จะค่อยๆขยับไปที่การลง windows ใหม่ , การเปลี่ยน windows เป็นตัวออริจินัล บ้าง

มากน้อยแล้วแต่เวรแต่กรรมของแต่ละท่าน

สงสัยต้องมาเล่นวิน 7 ละมั้ง

OverclockZone Member Coolsman's Avatar

ชอบ Wallpaper

OverclockZone Member inwdookinw's Avatar
    สำโรง บางนา เทพารักษ์

ผม เคย เจอ ปัญหา นี้ คับ

ลอง ลบ เงา ของ ออบเจค ดอก หรือไม่ก็ เพิ่ม คับ

จพหายจากการ กระ ตุก

ผมว่านะมันเป็นที่ความพิเลนของ เเต่ละคนก็เท่านั้นเเหละว่าจะเอาอย่างงี้อย่างงั้น

ถ้าคิดว่าอันไหนมันใช่ในเเบบ ของคน ๆ นั้นก็เลือกเอาได้

เเต่สำหรับผมธรรมด่าก็เหลือ ๆ เพราะผมคิดว่าผมโชคดีกว่าใคร ๆ หลาย ๆ คน

ที่มีคอม มีเวลามาเล่นเกมส์เล่นเน็ต

เเต่อีกหลาย ๆ คนนั้นตกงาน ไม่มีข้าวจะกิน

ธรรดา ๆ ผมก็ภูมิใจละ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

idle อุณหภมิ หกสิบกว่าเลยเหรอนี้ ร้อนนะ อิอิ

OverclockZone Member Transister's Avatar
    แถวๆเชียร์รังสิต

ลงวินโดวส์ใหม่ครับ ผมก็ใช้ 4850นะ กับด็อกแบบของคุณก็ปรกติไม่กระตุกนะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks