overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    OverclockZone Member buepracha's Avatar

Default ช่วยด้วยครับE5200fsbตันที่310ครับ

คือผมพึ่งลองocกับบอร์ด p5k3 deluxe อ่ะครับแล้ว fsb มันตันที่310*12.5 = 3.875
    ไม่ว่าจะลดตัวคูณยังไงมันก็ได้ไม่เกิน310อยู่ดีครับ เช่น 315*10 หรือ 315*8 ก็ไม่ได้อยู่ดี
    หรือผมต้องไปปิดเปิดอะไรในบอร์ดนี้หรือเปล่าครับพอดีไม่เคยคล็อกตัวนี้(แต่ในรีวิวนี่ocกระจาย
    fsbได้ถึง 520) ส่วนไฟกับแรมลองเพิ่มดูหมดแล้วครับก็ไม่เกิดประโยชน์เหมือนกัน
    ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ บอร์ดผมตัวนี้อ่ะครับhttp://www.overclockzone.com/zolkorn...uxe/index.html

OverclockZone Member Ammer's Avatar

ตัวคูณแรมล่ะ ทดลงมารึยัง เอาลงมา 1 ต่อ 1 เลย

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

บางครั้งมันก็ตันที่ Mobo ได้นะครับ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ขอสเปก Ram กับค่าไฟต่างๆด้วยด้วยครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

มันก้อแล้วแต่ดวง ครับพี่น้องครับ ทดแรมยังหว่า

OverclockZone Member buepracha's Avatar

Quote Originally Posted by Ammer View Post
    ตัวคูณแรมล่ะ ทดลงมารึยัง เอาลงมา 1 ต่อ 1 เลย
    แรมเป็นแบบddr3อ่ะครับ bus1333 CL9 ผมลองทดหลายอย่างแระครับ

Quote Originally Posted by Kraiwit View Post
    บางครั้งมันก็ตันที่ Mobo ได้นะครับ
    MOBO คืออะไรเหรอครับผมไม่ค่อยทราบเท่าไหร่

Quote Originally Posted by sacoolza View Post
    ขอสเปก Ram กับค่าไฟต่างๆด้วยด้วยครับ
    corsair ddr3 2x1GB bus1333 CL9 ไฟ auto ครับ เพิ่มไฟหลายสเต็ปแล้วก็ไม่ได้อยู่ดีครับ

ใครเคยใช้บอร์ดรุ่นนี้ช่วยบอกทีนะครับ

OverclockZone Member

p5k3 deluxe นี่ไม่ธรรมดานะครับ ของดีเลยนะเนี่ย

ปกติ ควรจะ บัส 333 เป็นปกติธรรมดานะครับ สำหรับ E52 นะครับ

ถ้า มันผ่านไม่ได้จริงๆ

รบกวนช่วยดูเรื่อง

GTL ตัวแรกนะครับ

ตามด้วยค่า VTT สองตัวนี้ สัมพันธ์กัน

และ สุดท้าย ไฟ Vcore ครับ

ระวังเรื่อง PPL อย่าให้สูงเกินไปด้วยครับ แตนๆ วิ่งแถวๆ 1.55 - 1.6 ก็เพียงพอสำหรับซีพียูตัวนี้

ผมไม่แน่ใจว่าท่านไปเจอตัวสัตว์ประหลาดอย่าง R0 มาหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ อาจจะดวงดีครับ ยัดไฟกันสนุกเลย

ให้ผมเดานะครับ ไฟ Vcore ไม่พอครับ

บัสระบบมันไม่ได้สูงอะไรเลยครับ ซีพียูรุ่นนี้ แทบจะไม่ต้องไปแตะต้องส่วนอื่นๆเลยครับนอกจาก Vcore ลองเช็คดูนะครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

^
    ^
    สัตว์ประหลาดที่บ้านผมก็ 4.2 v1.568 ครับ อิอิ

OverclockZone Member dy009's Avatar

แหมะ

ผมว่าบอร์ดตันแล้วแหละครับ

ไฟแรม config ไปเลยครับ ว่าใช้เท่าไหร่
    ปรับ Auto จะได้ค่า Defult มั้งครับ เลยดันไปไหนไม่ได้

ปล. mobo ก็คือเมนบอร์ดนั่นแหละครับ

OverclockZone Member hize's Avatar

MOBO = Mother Board ผมเข้าใจถูกไหม๊ครับ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Quote Originally Posted by dy009 View Post
    แหมะ

ผมว่าบอร์ดตันแล้วแหละครับ

ไฟแรม config ไปเลยครับ ว่าใช้เท่าไหร่
    ปรับ Auto จะได้ค่า Defult มั้งครับ เลยดันไปไหนไม่ได้

ปล. mobo ก็คือเมนบอร์ดนั่นแหละครับ
    ถูกครับ

Quote Originally Posted by hize View Post
    MOBO = Mother Board ผมเข้าใจถูกไหม๊ครับ
    ถูกต้องที่สุดครับ ...

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

P35 ยังไม่น่าตันนะครับ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ผมว่าไม่ควรปล่อย auto นะครับเวลา overclock แต่ E5200 เนี่ย 12.5x320 ไฟ1.4 นอกนั้น auto หมดยกเว้น ram พวก ram นี้ auto มากไม่ได้เลย ไฟมากไปอาจเปิดไม่ติด ไฟน้อยไปถ้าไม่ร้องก็จอฟ้า CLปล่อยหลวมไม่เป็นไร กดต่ำก็เปิดไม่ติดอีก เอ๋อครับ

OverclockZone Member hs3nmk@thaimail.com's Avatar
    โคราช ราชสีมา-โชคชัย

ของผมไฟ auto ไปตัน 350x12

OverclockZone Member hs3nmk@thaimail.com's Avatar
    โคราช ราชสีมา-โชคชัย

ของผม RO

OverclockZone Member meehub's Avatar

ของผมตันที่เท่านี้ครับแต่บอร์ดผมเป็นep45-ud3r ลองดูนะครับ
    ไฟออโตเกือบหมดยกเว้น vcore mch ไฟแรม

ผมลองเพิ่มไฟแรมเกือบทุกสเต็ปแล้วครับแต่ก็ไม่เป็นผล ไฟทุกจุด แรมทดทุกแบบ ก็ไม่ได้อยู่ดีครับ
    แต่รู้สึกว่ามันเหมือนมีอะไรขึ้นตอนบูธนี่แหล่ะเกี่ยวกับระบบป้องกันอะครับ
    ผมว่าบอร์ดตัวนี้ไม่น่าจะตันนะครับ รุ่นนี้ท่าจะตันยาก
    ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks