Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าPUSจ่ายไฟไม่พอจะมีอาการอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าPUSจ่ายไฟไม่พอจะมีอาการอย่างไรบ้างครับ

คอมพ์ผมเวลาพิมพ์งานหรือโหลดบิทเปิดเป็นอาทิตย์ยังไม่เป็นไรเลยครับ
    แต่พอเล่นเกมส์ที่กราฟฟิกสูงจะขึ้นบลูสกีนแว๊บแล้วเครื่องก็รีสตาร์ไปเลยจะดูโค๊ดยังดูไม่ทันเลย

เกมส์ที่เล่น
    RA3 Crysis

สัดส่วน
    E8400
    Asus P5QL PRO
    Mamory 4G.
    GPU XFXGTS250
    PSU 460W.

เช็คไดร์เวอร์

Comment

เชคแรมด้วยก็ดีครับ OC อะไรด้วยหรือเปล่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เช็คไดร์เวอร์
        ครบหมดพร้อมอัพเดทครับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
          เชคแรมด้วยก็ดีครับ OC อะไรด้วยหรือเปล่า
          RAM Kingston 667 2G*2 เดิมๆไม่เคยทำร้ายจิตใจมันเลยครับ

Comment

ลองเปลี่ยน Power ดูครับ

ไฟน่าจะไม่พอ

Comment

อาการเลือดไปล่อเลี้ยงสมองไม่ทันครับ

Comment

เรียน ผู้รู้ครับ
                ผมลองเปลี่ยน จาก 430 กิ๊กกาไบท์ เป็น 550 ของอัสซุส แล้วก็ไม่หายครับ
                ผมควรเปลี่ยน แรม ใช่ไหมครับ

ขอบ่นหน่อยครับ Jib 2 ราชบุรีเป็นคนจัดสเป็คให้ผมครับ ผมส่งร้านเขา เขาก็บอกว่าไม่เป็นอะไรครับไม่รู้ว่าเขาเช็คอย่างไร

Comment

แรม 2 ตัวใช่มั้ยครับ ลองถอดแรมเล่นทีละตัว แล้วลองสลับสล๊อตใส่แรมไปเรื่อยๆ ดูครับ

Comment

Originally posted by meverric View Post
                    แรม 2 ตัวใช่มั้ยครับ ลองถอดแรมเล่นทีละตัว แล้วลองสลับสล๊อตใส่แรมไปเรื่อยๆ ดูครับ
                    เดี่ยววันนี้จะกลับไปทดสอบครับ และรายงานผลให้ทราบ และรบกวนมาช่วยตอบอีกนะครับ
                    ถ้าเป็นที่แรมแบบนี้เราจะเคลมได้ไหมครับ

Comment

ผมคิดว่านะ PSU น่าจะไม่พอ ของผมใช้ 550w ตามที่ชั่งเค้าใส่ให้เครื่องผมมา
                      หรือไม่ก้อถาม อ.จารย์ผมดู อ.google.co.th เค้ารู้เกือบทุกอย่าง อิอิ

Comment

PSU วัตต์แท้รึป่าวครับ...กลัวว่าไฟจะไม่พอแล้วร้านเค้าเช็คให้เนี่ยเค้าได้ลองเกมกราฟิกสูงๆรึป่าวครับ
                        ไม่ใช่เทสด้วยเกมยิงไข่ล่ะ...ถ้าอย่างนั้นใครก็บอกได้ว่าเครื่องไม่เป็นอะไร
                        ปล.ลองไปนั่งเฝ้ามันเทสเครื่องเลยครับ..อิอิ

Comment

Originally posted by tledee View Post
                          PSU วัตต์แท้รึป่าวครับ...กลัวว่าไฟจะไม่พอแล้วร้านเค้าเช็คให้เนี่ยเค้าได้ลองเกมกราฟิกสูงๆรึป่าวครับ
                          ไม่ใช่เทสด้วยเกมยิงไข่ล่ะ...ถ้าอย่างนั้นใครก็บอกได้ว่าเครื่องไม่เป็นอะไร
                          ปล.ลองไปนั่งเฝ้ามันเทสเครื่องเลยครับ..อิอิ
                          แท้ครับ เวลเทสตอนแรกมันเปิดไว้เฉยๆๆม่ได้เล่นอะครับ ก็ผ่านครับ ที่ผมเจอเวลาเล่นไปสักพัก จอฟ้าวืดดูโค๊ดไม่ทันครับ ลองจับ GPU ก็ร้อนไม่มากครับ
                          ตอนนี้หันไปดุแรมแล้วครับว่าจะลองเปลี่ยนใหม่ครับ

Comment

Working...
                          X