Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน แนะนำ adsl modem เอาทนทาน เปิด 24 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน แนะนำ adsl modem เอาทนทาน เปิด 24 ครับ

รบกวน ผู้รู้ แนะนำ adsl modem รุ่น ถึก อึด ทน เปิดได้ 24 ชม หน่อยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

ของผมใช้ที่มันแถมมากับเน็ตTOTเปิด24มา2เดือนแล้วยังไม่เป็นอะไรคับ

Comment

ใช้กับที่มากับทุยเลยอ่ะครับ Bipac 5200sr2 เปิดทุกวันวันละ 15 ชม+
      3 ปีกว่าแล้วอ่ะครับ ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่

Comment

ผมว่าแล้วแต่ดวงนะครับบางที อย่างคนอื่นซื้อมาทน แล้วเอามาใช้แป๊บเดียวพังแล้ว

ไม่แน่ใจอ่าครับ แต่ว่าถ้า d-link คงไม่แนะนำ ส่วนตัวเคยใช้ smc และ zyxel อ่าครับ ใช้ได้ดีทั้งสองตัว

บางครั้ง zyxel มีติ๊งต๊องนิดหน่อยครับผม

Comment

LINKSYS ที่ร้านเปิด24ชม. ซ้อนกัน5ตัว ปิดเฉพาะตอนชุมสายDown แต่มันอยู่ในห้องแอร์อุณภูมิไม่เกิน28องศาตลอดนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับผม

Comment

ใช้zyxel550t1 อะไรนี่หละ ไม่ใช่ที่แถมนะแต่คล้ายๆกันมั้ง

เปิด24*30มานานมากแล้ว อย่างมากก็reset2-3อาทิตย์ครั้งนึง

Comment

อย่างน้อยไม่ปิิดก็ทำพัดลมเป่าให้มันด้วยก็ดีนะ เหมือนที่เป่าโน๊ตบุ๊กก็ได้

Comment

Originally posted by BONDJUNG View Post
                  อย่างน้อยไม่ปิิดก็ทำพัดลมเป่าให้มันด้วยก็ดีนะ เหมือนที่เป่าโน๊ตบุ๊กก็ได้

+1 เอาพัดลมตัวเล็กๆ เป่าครับ มันจะเย็น ทำงานได้ดีขึ้นครับ

Comment

Micronet ถึกไม่ขี้ร้อนร้านเน็ตใช้ส่วนมาก

Comment

d-link DSL - 2640T เปิดมา 2 ปีละครับ 24 ชมเลย ^^ โหลดบิทกระจายครับ
                      แต่ผมต้องรีสตาร์ทใหม่ทุกวันนะครับเพราะทรูตัด 24 ชม. >.<

Comment

ใช้ Zyxel 650 เปิด 24x7 มา 2 ปีกว่าแล้วยังสบายอยู่เลยครับ อยู่ในห้องปกติ แต่มี ups ครับ

Comment

ที่หอผมใช้ SMC เปิดเป็นเดือนไม่เคยมีอาการแฮ้งค์เลย แต่วันที่ 30 ของเดือนจะหยุดพัก 6 ชัวโมง
                          ปล่อยทิ้งไว้กับห้องธรรมดา โดยรวมไม่ค่อยร้อนนะ ถ้าหากเน็ตใช้ไม่ได้ก็โทษชุมทางอย่างเดียว 555+

Comment

ผมใช้ TP-LINK คับใช้ 2 ตัวไม่ค่อยมีปัญหา เคย RESET ไม่กี่ครั้งเอง แถมประกัน LT อีก

Comment

Working...
                            X