overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member

Default [อีกที]กับ wireless router modem(ช่วยเลือกที)

ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี สุดสัปดาห์นี้ว่าจะไปซื้อแล้ว ยังเลือกไม่ได้เลย
    ว่าจะไปซื้อที่เซียร์
    - งบ ถ้าเป็นไปได้ก็ไม่อยากให้เกิน2500นะครับ
    - อยากได้แบบที่สัญญาณไวเลสแจ่มๆหน่อยครับ เผื่อจะเอาโน้ตบุ๊กไปเล่นชั้น2 หรือยกไปที่อื่นๆภายในบ้านไรเงี้ย แต่บ้้านไม่ได้ใหญ่ ประมาณ50ตร.วา เท่านั้นแหละ
    เป็นพีซี1ตัว กับnb1 ตัว
    พีซีก็ต่อสายแลน/nb ก็ไวเลส
    - เป็นไปได้ อยากได้แบบ all in one มากกว่านะครับ

ตอนนี้ที่พอมีในใจก็
    1. zyxel p660hw-t1 v2 (แต่ส่วนตัวรู้สึกถูกชะตาตัวนี้กับlinksysตัวข้างล่าง ไม่รู้ทำไม )
    ADSL 2/2+ROUTER 4 LAN PORT&WIFI (White) เห็นในโบรชัวร์บอกแถมเสา5dbi ด้วย
    แต่พอลองหาข้อมูล เจอแต่คนโพสท์ว่ามันหลุดบ่อย+ชอบรีสตาร์ท ก็เลยลังเลๆ -*-
    http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=21044 (ตัวอย่างกระทู้)
    ----------------------
    2. NETGEAR DG834GSQ คือเพื่อนแนะนำ3คนมา ก็บอกใช้ดี สัญญาณแรง ไม่มีปัญหาอะไร
    54MBPS WIFI ADSL FIREWALL ROUTER
    -----------------------------
    อื่นๆ ก็
    linksys wag54g2 แต่มันไม่มีเสา กลัวสัญญาณไวเลสมันจะไม่ดี (เกี่ยวเปล่าหว่า )
    http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0081015-144348
    ---------------------------------------
    asus wlam604g เห็นมันลดเหลือ2090เอง จากเท่าไรไม่แน่ใจ กากบาทมันบังตัวเลข
    --------------------------------------
    belkin นี่ก็แนะนำหลายคน แต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหนดี แนะนำที
    --------------------------------------
    3com 3CRWDR101A-75 ข้อมูลมันเยอะ เอาเป็นลิงค์ละกัน
    http://www.3com.com/products/en_US/d...=3CRWDR101A-75
    ------------------------------------------
    tp-link ก็มีคนแนะนำบ่อยเหมือนกัน พอลองๆไปดู รู้สึกว่าจะถูกกว่าชาวบ้านเค้าเลย
    แต่คือคงไม่เอา tp-link กับ d-link อะนะ
    Last edited by louis1524; 31 Jul 2009 at 14:44:03.

OverclockZone Member pongmet's Avatar

ถ้าไม่สนใจเรื่องเปลี่ยนเสา ผมแนะนำ linksys ครับ ไม่มีเสา สัญญาณ ก็พอกับมีเสา ครับ
    สังเกต wireless ระดับ hi-end ของ cisco ก็ไม่มีเสาครับ

แต่จากที่คุณบอกมาว่าจะใช้ nb ไปเล่นชั้นสอง ผมเห็นว่าควรจะเล่นพวกที่
    มีเสามากกว่าครับ เผื่อสัญญาณอ่อนจะได้ เปลี่ยนเสาได้ ถ้า linksys นี่
    ต้องหา repeater ช่วยอีก แพงกว่าเปลี่ยนเสา

จากประสบการผมใช้มาหลายตัวครับ linksys , netgear , dlink , zyxel , tplink
    ผมว่าไม่ค่อยจะต่างกันเท่าไหร่ครับ พังง่ายเหมือนกันหมด แล้วแต่เวรแล้วแต่กรรม

ในกรณีของคุณผมขอ เชียร์ netgear กับ tplink ครับ
    tplink ที่เชียร์ เพราะถูก บวกผมเอาไปเคลมเค้าก็เปลียนตัวใหม่ให้วันนั้นเลยประทับใจครับ
    linksys ผมรอเป็น อาทิตย์แหนะ smc (DCOM) เอาไปเคลมไม่ยอมให้เคลม เอาไปให้หมาแทะเล่นเรียบร้อย

หวังว่าพอมีประโยชน์นะครับ
    Last edited by pongmet; 31 Jul 2009 at 12:57:23.

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

WRT54GL+tomato เร่งกำลังส่งเอา งิงิ แหล่ม

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    WRT54GL+tomato เร่งกำลังส่งเอา งิงิ แหล่ม
    tomato คือไรเหรอครับ
    แล้วก็ไอ้รุ่นนี้มันไม่เป็นโมเด็มในตัวนี่ครับ
    อยากได้แบบ all in one มากกว่าอะนะ
    กะว่าจะเอามาแทนโมเด็มตัวเก่าเลย ไม่อยากต่อเพิ่มให้มันหลายต่ออีก

OverclockZone Member b_BORN's Avatar

มารอคำคอบด้วยคนครับ ผมก็หาอยู่เหมือนกัน ขอแจมด้วย อิอิ

เห็นที่ it city ลดราคาของ belkin อยู่ รู้สึกจะมีอยู่ตัวนึง 1690 อะไรซักอย่าง ไม่ทราบว่ามันดีป่าว

OverclockZone Member l2etrorian's Avatar

มารอคำตอบด้วย หามาหลายวันแล้ว อยากได้ WRT54GL แต่เสียดายไม่ใช่ All in one

งบผมไม่เกิน 3000 บาท หาตัวถูกใจยังไม่ได้ อยากได้รุ่นใช้ดี มีฟังชั่น Port Forward , Port Trigger

หรือ NAT Loopback เอาไว้เล่น DotA หุหุ + เล่น Bit ช่วยแนะยำด้วยครับ

ปล.Asus ดีไหมอ่า ไม่เห็นมีใครสนใจ - -*

belkin ครับ ลองไปดูก่อนที่ IT City ก็ได้ หลายราคาหลายคุณภาพ

WLAM604g 19xx แถมเสา

เล่นอะไรก็เล่นไปเถอะ แต่อย่าเล่นตัวที่ใช้ chip Trendchip ละกัน ประสิทธิถาพไม่ดีเอาซะเลย

ใช้แล้ว Speed ตกลงพอสมควรเลย

Bookmarks

Bookmarks