Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องสาย Mini-Mini หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องสาย Mini-Mini หน่อยครับ

ผมจะหาสาย Mini-Mini ใหม่เอาไปใส่กับ Bose M2 จะใช้ของอะไรดีครับ

ต้องการให้เบสกับรายละเอียดมันมากกว่านี้หน่อย

งบซัก 2,500 ความยาวสายซัก 1m.

สาย cardas กับหัว Viablue ผมเอามาทำสายหูฟัง เบสสุดยอด

ไม่เคยทำสายสูตรไหน(ผมทำมามากกว่า 10 เส้นละ)เบสสุดยอดเท่านี้มาก่อน คือไม่ได้เยอะแต่ปริมาณแน่ๆ

แต่ได้ทั้ง impact deep และ หางเสียง

โยชิโอะ ลองถามทั่น โยชิกิ ดู งบก็ราวๆ นั้น

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
      สาย cardas กับหัว Viablue ผมเอามาทำสายหูฟัง เบสสุดยอด

ไม่เคยทำสายสูตรไหน(ผมทำมามากกว่า 10 เส้นละ)เบสสุดยอดเท่านี้มาก่อน คือไม่ได้เยอะแต่ปริมาณแน่ๆ

แต่ได้ทั้ง impact deep และ หางเสียง

โยชิโอะ ลองถามทั่น โยชิกิ ดู งบก็ราวๆ นั้น
      แอบขำประโยคสุดท้าย โยชิโอะ ลองถามท่าน โยชิกิ อิอิ แบบนี้คุยกันรู้เรื่องแน่เลยครับ คนประเทศเดียวกาน อิอิ แซวเล่นนะคร๊าบ

Comment

Originally posted by bluehats View Post
        แอบขำประโยคสุดท้าย โยชิโอะ ลองถามท่าน โยชิกิ อิอิ แบบนี้คุยกันรู้เรื่องแน่เลยครับ คนประเทศเดียวกาน อิอิ แซวเล่นนะคร๊าบ
        สงสัยเป็นพี่น้องกัน ปกติผมจะเรียก โยชิกิ เธอว่า โยชิโกะ 555555555

Comment

งั้นเดี๋ยวไปถาม โยชิกิซัง ให้แนะนำอีกแรง

Furutech FA-220+หัว Canare จะเข้ากันป่าวอะ

Comment

fa220 จะเบสไม่เยอะเท่าสายเส้นที่ผมบอก แต่ แหลมจะกังวานกว่า เสียงร้องสว่างกว่าด้วย

Comment

แล้ว cardas นี่ใส่แล้ว แหลม กลางจะหดไหมอะครับ

ผมฟัง Vocal เยอะซะด้วย

Comment

งบ 2500 พอสำหรับสาย Kimber Hero เลยครับ ผมก็ใช้อยู่กับ Bose M2 เหมือนกัน

Comment

Originally posted by asphere View Post
                  งบ 2500 พอสำหรับสาย Kimber Hero เลยครับ ผมก็ใช้อยู่กับ Bose M2 เหมือนกัน
                  Sorce เป็น MacBook Pro เหมือนกันด้วย

ใช้ Kimber Hero แล้วเสียงเป็นไงหรอครับ

Comment

Originally posted by yoshio View Post
                    แล้ว cardas นี่ใส่แล้ว แหลม กลางจะหดไหมอะครับ

ผมฟัง Vocal เยอะซะด้วย
                    ถ้าฟังเสียงร้องก็ kimber นะแหละ งบถึงก็ Fa220 ไปเลย ดีกว่า kimber พอควร kimber bass ไม่้ค่อยได้เรื่อง

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เอาFurutech FA-220 ยาว2ม. ของผมไหม
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=521021

Comment

2m

ยาวไปอะครับ

Comment

ผม ก็ใช้ m2 อยู่ เหมือนกันคับ สายที่ใช้เป็น สายเงินแกนเดี่ยว ความยาว 0.3 เมตร ราคา 1900 บาท
                            เสียง ที่ได้ครบ ทุกเม็ดจิงๆ คับ โดยเฉพาะเบสนี้ ตึ้บๆ เลย หนามากคับ (ที่หนาอาจเป็นเพราะว่า Dac ช่วยด้วย)
                            เหมาะกับแนว vocal มากกกกกกก ผมก็ชอบฟังแนว Vocal เหมือนกันคับ เสียงคนร้อง นี้ นุ่มนวลมากกกก หนาและมีน้ำหนัก สูงไปต่ำ ชัดเจน ฟังแล้วเคลิ้มละคับ ผมเอาไปเปิดที่ มอ กลาย เป็น DJ จำเป็นโดย ไม่รู้ตัว ขอเพลง กันเพียบ ฮ่า ๆ ๆ

สายที่ใช้ ก็ลิงค์ด้านล่างนี้เลยคับ ลองไป อ่านดู ก็ได้คับ เสียงตามที่เค้า บอกจิงๆ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=488974

รูป ลำโพงของผมคับ อิอิอิ มาเป็นเซต Timeline Topaz M2

http://www.uppic.net/show/e2a8b17928...f0ad05818cf80#
                            http://www.uppic.net/show/02d80e09e5...06b7e1cfb737f6

Comment

Working...
                            X