Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับซาวการ์ด ASUS XONAR D2X ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับซาวการ์ด ASUS XONAR D2X ครับ

ท่านผู้ใดทราบบ้่างครับว่า ................... ช่วยตอบด้วยเน้อ

1. ผมลองเอาแจ็คกีตาร์โปร่งไฟฟ้าของผมต่อเข้าที่ช่อง Mic แล้วนะครับ ทำไมเสียงมันดีเลย์จังเลยครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับแต่งยังไงบ้างครับ ถามคนขายเค้าบอกว่าปรับให้มันไม่ดีเลย์ได้แต่ไม่รู้ว่าปรับตรงไหนอ่ะครับ
    2. เรื่องจุดตัดความถี่ในโปรแกรมdriverที่มันให้มาอ่ะครับ ชื่อโปรแกรม Xonar D2X Audio Center
    ไม่รู้ว่าจะต้องตั้งไว้ที่เท่าไหร่อ่ะครับ

เบิ้ล 2 กระทู้เลยท่าน............
    Set ไมค์ อันนี้ไม่เคย เคยแต่ฟังเพลงกะดูหนัง..ก็แหล่มดี

แต่ข้าพเจ้าใช้ Win Seven ก็ปกติดีนี้ท่าน ดูเหมือน Interface ท่านไม่เหมือนกะของข้าพเจ้าเท่าไหร่
    ส่วนภาษาไทยก็ปกติดี มีแลบต่างดาวมา ตัวสองตัว นิ๊ดนึง ลองโหลด Driver ใหม่มายัง/ไม่แน่อาจเป็นที่ Windows ก็เป็นได้ ลองหาผู้รู้ต่อไปละกัน

เป็นแรงใจให้ คอเดียวกัน

Comment

ตอนนี้ลง windows 7 แล้วครับ เสียงมันยังดีเลย์เหมือนเดิมครับ ทำไงดี หรือว่าต้องไปปรับที่ไหนมั้ยครับ ช่วยทีนะครับ

Comment

ช่วยด้วยนะครับ ทำไงดีครับ ติดปัญหาเรื่องเสียง ดีเลย์นี่แหละครับ ช่วยผมด้วยครับ

Comment

เดี๋ยวเย็นๆนี้จะไปลองต่อดูครับ ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกัน

แต่ว่ายังไม่เคยต่อกับกีตาร์

Comment

ครับผมจะรอผลนะครับ

Comment

แบตกีตาร์ผมหมด อ่ะ - -* เวนกำ ถ้ายังเดี๋ยวลองใหม่จะมาบอกนะครับผม

Comment

ผมลองใช้ออนบอร์โแล้วนะครับ ดีไม่มีปัญหาครับ แต่XONAR D2X ยังดีเลย์อยู่ครับ ยังไงผมรอผลแล้วกันนะครับ

Comment

ผมใช้โปรแกรม xonar audio center อย่างเดียวครับ ดีเลย์อยู่ครับ แปลกมั้ย

Comment

Originally posted by miixer View Post
                    แบตกีตาร์ผมหมด อ่ะ - -* เวนกำ ถ้ายังเดี๋ยวลองใหม่จะมาบอกนะครับผม
                    รอผลอยู่อะครับเป็นไงบ้าง

Comment

ตอบไปแล้ว อีกกระทู้ของคุณอ่ะครับ ตั้งหลายอันไปเปล่า ^ ^ ตอบไม่หมด

แต่ที่ลองก็ปกติครับ ไม่ดีเลย์อะไร

Comment

แล้วของผมเกิดจากอะไรอ่ะครับ พอจะทรคาบป่าวครับ

Comment

ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนมาใช้ Windows XP Truefaster แล้วนะครับ แล้วก็ไปดาวน์โหลด Driver แล้วก็เฟิร์มแวร์ มาจาก เว็บ ASUS แล้วนะครับ ลองติดตั้งดู เสียงยังดีเลย์อะครับ ทำไงดีครับ หรือว่าต้องไปตั้งค่าอะไรอย่างอื่นรึเปล่าครับ

Comment

ดันนนนนนน

Comment

เสียบปุ๊ป แล้วดีดเลย ไม่ได้ลงโปรแกรมไรนอกจากของ Asus ก็เป็นเหรอครับ?

เอ แปลก อาจจะเป็นที่สาย หรือเปล่า ผมเดานะครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X