Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด 1366 ตัวไหนเทพที่สูดดดด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด 1366 ตัวไหนเทพที่สูดดดด

บอร์ด 1366 ตัวไหนน่าเล่นที่สุดคร๊าบ ระหว่าง
    Gigabyte EX58 Extreme
    ASUS RAMPAGE II EXTREME
    EVGA X58 Classified
    DFI LANPARTY UT X58-T3eH8
    ท่านผู้รู้ หรือท่านเทพทั้งหลายช่วยให้ความกระจ่างทีคร๊าบ

ไม่เคยเล่น แต่เขาว่า คลาสซิฟายด์ เทพขิงๆ
    กิ๊ก เคยเล่น ไฟตกเวลา Prime95 แต่ซิ้งค์NB แถมมันเย็นดี ต้องเป่าพัดลมเหมือนกัน
    อัซซุส เคยเล่น ไฟแจ่มนิ่ง แต่ NB/SB ร้อนชิบ ต้องเอาพัดลมอัด ของแถมเยอะ
    DFI ไม่เคยเล่น แต่ไบออสตรงภาคจ่ายไฟปรับละเอียดเยอะดี (แต่ตรงหมวดคอนฟิกRAMดูโล่งผิดวิสัย)

Comment

เทพกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

ASUS P6T7 WS SuperComputer

http://th.asus.com/products.aspx?l1=...14&modelmenu=2
      Last edited by TWK.; 3 Jun 2010, 00:31:57.

Comment

ตามลุงข้างบน 7 pci-ex

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          ไม่เคยเล่น แต่เขาว่า คลาสซิฟายด์ เทพขิงๆ
          กิ๊ก เคยเล่น ไฟตกเวลา Prime95 แต่ซิ้งค์NB แถมมันเย็นดี ต้องเป่าพัดลมเหมือนกัน
          อัซซุส เคยเล่น ไฟแจ่มนิ่ง แต่ NB/SB ร้อนชิบ ต้องเอาพัดลมอัด ของแถมเยอะ
          DFI ไม่เคยเล่น แต่ไบออสตรงภาคจ่ายไฟปรับละเอียดเยอะดี (แต่ตรงหมวดคอนฟิกRAMดูโล่งผิดวิสัย)
          ขอบคุณคับท่าน ps000000
          แล้วถ้าท่านต้องเลือกสุดยอดเพียง1ท่านจะเลือก?

Comment

เชียร์ EVGA classified X58 ของเค้าดี

Comment

คลาสซิฟาย สิครับ เห็นว่าฝากสั่งได้ที่ tkcom พันธุ์ทิพย์

Comment

Comment

Originally posted by [Nz] View Post
                  เชียร์ EVGA classified X58 ของเค้าดี
                  ขอบคุณคับ ใจเริ่มเอียงไปทาง classified แล้วสิ
                  Originally posted by ps000000 View Post
                  คลาสซิฟาย สิครับ เห็นว่าฝากสั่งได้ที่ tkcom พันธุ์ทิพย์
                  ขอบคุณคับท่านps000000 ข้อมูลของท่านช่วยประกอบการตัดสินใจของผมได้ดีที่เดียวคับ
                  แล้วรบกวนท่านps000000อีกหน่อยนะคับ ถ้าจาเอามาoverclock คลาสซิฟายมันสู้ ASUS P6T7 WS SUPERCOMPUTER ได้ไหมคับ

Comment

ผมว่า Asus ตัวนั้นมันน่าจะลากได้ไม่ต่างจาก Rampage 2 Extreme แต่เน้นเพิ่ม PCIExpress Slot (NF200 Chip) และมีช่องต่อ SAS Drive

แต่ Hardcore Overclocker เมืองนอก เลือก Classified กันครับ
                    จริงๆลากกันแบบไม่ได้ลง น้ำแข็งแห้งหรือไนโตรเจนเหลว ผมว่า Rampage 2 Extreme ไม่ได้ด้อยกว่า Classified เท่าไหร่เลยครับ
                    แต่ถ้า อุณหภูมิติดลบเมื่อไหร่ Classified จะแผลงฤทธิ์ทันที

Comment

ผมว่า Asus ตัวนั้นมันน่าจะลากได้ไม่ต่างจาก Rampage 2 Extreme แต่เน้นเพิ่ม PCIExpress Slot (NF200 Chip) และมีช่องต่อ SAS Drive

แต่ Hardcore Overclocker เมืองนอก เลือก Classified กันครับ
                      จริงๆลากกันแบบไม่ได้ลง น้ำแข็งแห้งหรือไนโตรเจนเหลว ผมว่า Rampage 2 Extreme ไม่ได้ด้อยกว่า Classified เท่าไหร่เลยครับ
                      แต่ถ้า อุณหภูมิติดลบเมื่อไหร่ Classified จะแผลงฤทธิ์ทันที
                      ขอบคุณมากๆเลยคับ

Comment

เชียร์ ASUS RAMPAGE II EXTREME เพราะชอบ สวยดี

Comment

คลาสิฟาย มันE-ATXนะครับ ระวังยัดไม่ลงเคส

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            เทพกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

ASUS P6T7 WS SuperComputer

http://th.asus.com/products.aspx?l1=...14&modelmenu=2
                            อีกเสียงครับ แต่เน้นหนักไปที่ Nvidia น่ะครับ เจอ NF200 x2 ก็เทพสุดๆกันแล้วถ้ามีตั๋งซื้อบอร์ดก็มีตั๋งซื้อการ์ด จัดไปครับ
                            Last edited by ecarom; 31 Jul 2009, 21:27:28.

Comment

p6t7 กะ p6t6 ws

Comment

Working...
                              X