Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง การติดตั้ง servicepack ของ office

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง การติดตั้ง servicepack ของ office

ผมใช้ office 2003 รุ่นที่เป็น 2 ภาษา (รุ่นที่เปลี่ยนเมนูเป็นไทย-อังกฤษได้)
    ตอนนี้ผมยังไม่ได้ติดตั้ง service for office 2003 เลยครับ
    เข้าไปดูในเว็ป microsoft มีให้โหลดรุ่นภาษาไทย ภาษาอังกฤษ

ตอนนี้ SP for office 2003 มีออกมา 3 ตัว (SP1,SP2,SP3 ล่าสุด)
    และถ้าไม่ลง service pack ตัวโปรแกรม office จะมีปัญหาไรไหม หรือว่าควรลง SP ให้กับ office
    ช่วยผมด้วย (ไม่รู้จะลง SP for office thai หรือ eng) หรือว่ามี SP สำหรับรุ่นหลายภาษา

ถ้าไม่ลง service pack มันก็ใช้ได้เหมือนเดิมนะครับ ลองดูรายละเอียดของ sp ว่ามันทำให้โปรแกรมเรามีความสามารถเพิ่มเติมอะไรเพิ่มเข้ามาบ้าง

Comment

Working...
    X