overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: รู้ว่าไม่ดีแต่.......

ผู้มาเยือนที่เป็นมือใหม่
    Guest

Default รู้ว่าไม่ดีแต่.......

คือผมได้ซื้อเกม company of the heroes มาอะครับแต่ไม่ใช่ของแท้นะครับ คืออยากลองเล่นดู อยากได้ของแท้แต่ยังไม่มีเงินครับ

ทีนี้ตอนลงเกม มันถามหา produck key แต่ไม่เห็นมันมีมาให้เลย ก็เลยเสียเงินป่าว ไม่ได้เล่น

จึงอยากรบกวนถามหน่อยครับว่า เกมไม่แท้ทั้งหลายนี่มันไม่มี produck key มาให้ทุกเกมใช่มั้ยครับ แล้วงี้จะขายได้หรอครับ ซื้อมาแล้วลงไม่ได้อะครับ

ผมเพิ่งเคยซื้อเกมคอมมาเล่นเป็นเกมแรกนี่แหละครับ ทีแรกนึกว่าซื้อมาก็เล่นได้เลย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Guest

ซ่อยข้อยแหน่

OverclockZone Member

ลองหาใน readme ในตัวแผ่นครับ ไม่ก็ search ใน google เอา

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

555
    เห็นใจ ผมส่วนมากให้เพื่อนลงให้เหมือนกัน
    ลงเองไม่เป็น โหลดบิตมาแล้วเอามา แคล๊ก มั้ง เล่นได้เลยไม่เสียตัง ซักบาท 555 ดีๆ
    เสียอย่างเดียว online ไม่ได้ (เน็ตเรา 56 K อยู่แล้วยังไงก็เล่นไม่ได้ หิหิหิ)

Guest

ขอบคุณมากนะครับ

สรุปแล้วแผ่นปลอมนี่ ไม่มีproduct key มาให้ทุกเกมใช่มั้ยครับ ทีหลังผมขะได้ไม่ซื้อ เฮ้อ แล้วงี้เขาขายได้ยังไงเนี่ย งง

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เป็นเกมส์แนวๆ ไหนครับ ถามดูเผื่ออยากจะเล่นมั่ง..

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

มือใหม่จริงๆ แฮะ 555
    คืองี้นะครับ เกมออฟไลน์ทั่วไปส่วนใหญ่ก็ product key เถื่อนทั้งนั้นแหละครับ (จริงๆมันก็คีย์แท้นะ แต่มันเกมออฟไลน์ มันเลยตรวจสอบไม่ได้ ^^ (เรียกว่า cd key,serial,key genนะ หาได้ตาม google และเว็บสปายแวร์ทั่วไป-.-)
    ส่วนบางเกมจำเป็นต้องใช้ serial แท้จริงๆ เพื่อเล่นออนไลน์ (เช่นพวก bf, เวลาเค้าแบน เค้าก็แบนยก serial-.-)

ถ้าใช้ ADSL ก็ลองศึกษาเรื่อง bittorrent ดูนะครับ จะประหยัดค่าแผ่นเกม ค่าหนัง ได้อีกเยอะ

(นอกเรื่องไปซะยาวเลยแฮะ)

Banned

Quote Originally Posted by hornetpc719 View Post
    เป็นเกมส์แนวๆ ไหนครับ ถามดูเผื่ออยากจะเล่นมั่ง..
    วางแผน สงครามอ่ะครับ ยากชิบ แต่ภาพสวยจริงๆ เน้นความสมจริงแบบหลักมากๆ ดูไกลๆ ก็แสนจะธรรมดา ถ้าซูมเค้าไปดูฉากตัวละครยิงกัน เนียนมากๆอ่ะครับ สมจริงมากๆ

Banned

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือนที่เป็นมือใหม่ View Post
    ขอบคุณมากนะครับ แต่ผมกดเข้าไปแล้วไม่กล้ากดเข้าไปอีก พวกเวป แคร็ค หรือเวป พวกนี้กล้วโดนไวรัสครับ

สรุป อดเล่น รอเก็บตังค์ซื้อแผ่นแท้ก็ได้ T_T

bt 2141 นี่อีก อย่าให้มีตังค์นะ เดี๋ยวจอซื้อมาเล่นให้ได้ เห็นคนชอบเล่นกันจังเลย
    ถ้าติดไวรัส PM มาด่าผมได้

OverclockZone Member Trojan's Avatar

company of the heroes เกมยอดเยี่ยมประจำปี 2006 เชี่ยวนะ

OverclockZone Member AMD's Avatar

ฝึกการวางแผนด้วยครับ เกมส์นี้

Guest

Quote Originally Posted by ThePing View Post
    ถ้าติดไวรัส PM มาด่าผมได้

ผมขอโทษนะครับ

Banned

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือนที่เป็นมือใหม่ View Post
    ผมขอโทษนะครับ
    ไม่ต้องขอโทษผมหรอกครับ ผมว่าน่าจะสมัครเป็นสมาชิกได้แล้วนะครับผม มาร่วม Join กันใน OCZ เถอะครับผม ^_^

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

ถ้าบางเกมมันไม่มีkeyให้ ก็กดข้ามไปเลยได้น่ะคับ(บางเกมน่ะ) แล้วค่อยมาแคล๊กทีหลังเอา
    หรือบางเกมจะใช้วิธีจำลองไดร์ฟเอาคับ ดูหลังปกหรือ readme คับว่าให้ลงแบบใหน

OverclockZone Member got99's Avatar

มีครับน่าจะมีอยู่ในแผ่นนั้นละครับ
    ลองเปิดดูในแผ่นหรือยังครับ
    ผมซื้อมามีแต่ของปลอมทั้งนั้น
    และ cd key ก็อยู่ในแผ่นนั้นละ
    ของผมยังมีเลยครับ

Guest

Quote Originally Posted by jojoonline View Post
    ถ้าบางเกมมันไม่มีkeyให้ ก็กดข้ามไปเลยได้น่ะคับ(บางเกมน่ะ) แล้วค่อยมาแคล๊กทีหลังเอา
    หรือบางเกมจะใช้วิธีจำลองไดร์ฟเอาคับ ดูหลังปกหรือ readme คับว่าให้ลงแบบใหน

กดแล้วมันไม่ข้ามครับ
    ดูหมดแล้วครับ ใน readme ก็ไม่มีครับ T_T

ขอบคุณมากนะครับ

Guest

Quote Originally Posted by got99 View Post
    มีครับน่าจะมีอยู่ในแผ่นนั้นละครับ
    ลองเปิดดูในแผ่นหรือยังครับ
    ผมซื้อมามีแต่ของปลอมทั้งนั้น
    และ cd key ก็อยู่ในแผ่นนั้นละ
    ของผมยังมีเลยครับ

ในแผ่นหมายถึงในเมนูตอนที่เราจะ install เกมหรือป่าวครับ ผมดูหมดแล้วครับ

หรือหมายถึง ตัวเลขหลังแผ่น ผมก็ส่องหมดแล้ว ครับ

ไม่เห็นมีเลยครับ T_T

แต่ผมก็ขอขอบคุณทุกคนมากนะครับ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

มันมีแบบ แค๊ก ก็มีนะครับ ลองอ่านดูดีดีครับ

OverclockZone Member

เกมแผ่นเถื่อนทุกแผ่นมีมาตราฐานในตัวมันหละครับ
    ถ้าเล่นไม่ได้มันก็คงขายไม่ออก (แต่หลังจากbittorrentมาถึงก็เริ่มขายไม่ออกจิงๆ)
    cd-key จะต้องอยู่ในแผ่นนั่นหละครับ (คลิกขวาที่ไดรฟ์แล้วเลือก open ไม่ได้อยู่ในเมนูตอนลง)
    แล้วหาดูครับคือแผ่นๆหนึ่งมันก็ไม่ได้ใส่ลงไปได้แต่เกมอ่ะครับใส่ไฟล์textลงไปด้วยก็ได้
    ผมว่ามันต้องมีแหละเพราะเมื่อก่อนใช้บริการบ่อย อาจเป็นไฟล์ txt หรือ เป็น system infomation
    ให้ใช้ notepad เปิดเอาครับ

ความอดสูของสื่อ digital
    >> แผ่นแท้ 1 แผ่นราคาหลายร้อยถึงเป็นหมื่นๆ >> (ได้ลูกค้าเป็นบริษัทถูกกฎหมาย)
    >> เอาแผ่นแท้หลายแผ่นมารวมกันเป็นแผ่นผีแผ่นละ 150 >> (ได้ลูกค้าเป็นปุถุชนชาวไทยทั่วไป)
    >> เอาแผ่นผีแผ่นละ 150 มาปล่อยฟรีผ่าน bit >> (สื่อราคาเป็นหมื่นถึงมือเซียนคอมภายใน 24 ชม.แบบฟรีๆหลังมันเปิดตัว หรือก่อนนั้นหากมันหลุดมา)

ผู้มาเยือน.
    Guest

ไม่ถามคนขายอ่าคับ ตอนผมซื้อมาคนขายเค้าบอกเลยว่าต้องทำไงบ้างอะ ว่าใช้ serial หรือ crack

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks