Announcement

Collapse
No announcement yet.

Altec mx5021 VS leona SWR-208 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Altec mx5021 VS leona SWR-208 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ตัวนี้ 4,900

ไอทีซิตี้ลดเหลือ 5,900

ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

SWR 204 ตัวนี้ขาดตลาดไปแล้ว ราคาเท่าตัวแรก

Comment

นั้นดิ เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ถ้ามีพื้นที่ผมเอาLeona ถ้าพื้นที่จำกัดเอาaltec

Comment

leona SWR-208 ดีกว่า Altec mx5021 นิดหน่อยครับ
        แต่เบสยังลึกไม่สุดทั้งคู่
        Last edited by lakcool; 31 Jul 2009, 22:53:13.

Comment

มีตัวไหนลึกสุดๆกว่านี้มั่งอ่ะครับท่าน

Comment

Originally posted by lakcool View Post
            leona SWR-208 ดีกว่า Altec mx5021 นิดหน่อยครับ
            แต่เบสยังลึกไม่สุดทั้งคู่
            อยากรู้เหมือนกัน ว่าลึกกว่านี้ราคาประมาณนี้มันคือตัวไหนกัน

Comment

ล่าสุดไปเห็น altec ที่ IT City มาเหมือนกันครับผม ราคานี้เลย

รอดูว่าตัวไหนในราคาเท่ากันเบสลึกกว่านี้มีตัวไหนบ้าง

Comment

ใช่ครับ

Comment

ดัน . . อยากรู้ว่าไอ้เบสลึกสุดๆ เป็นไงเหมือนกัน

ปล.ถ้า 2 ตัวนี้ ผมว่า Altec ฟังดีกว่า เค้าออกแบบมาให้ใช้กับคอม
                  leona SWR-208 ตัวสูงถึงเอวเชียวนะ ถ้าไม่ฟังแนวบึ้มๆ จะเกะกะเปล่าๆ
                  ถ้ามีโอกาส น่าจะไปลองฟังดูดีที่สุด

Comment

ลำโพงที่ใช้ปัจจุบันก็ Altec ครับ VS4121 ชอบยี่ห้อนี้มากครับ

แต่อยากรู้ว่าถ้าเทียบกับพวกลำโพง leona มันจะเป็นไง

โดยส่วนตัวชอบเบสหนักๆครับ

Comment

เบิ้ล

Comment

klipsch ซิครับลึกจริง

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
                          klipsch ซิครับลึกจริง
                          เอาราคาที่เค้าซื้อได้ด้วยดิ . .

Comment

งบไม่เกิน 6500 ครับ

Comment

ลองเดินดู Eacan A600 ดูครับ สุดทั้งคู่ นอกจาก คริฟ 2.1 THX (เพราะตัวนี้ไม่รู้ยังมีใครนำเข้ามาไหม
                              ตอนนั้นซื้อมา 14000 IT City นำเข้ามา มีคนรับไปเลี้ยงดูแทนละ )

ปล.ไม่ได้เดินดูนานแล้วครับพวกเครื่องเสียงระดับ mid ถึง Hi

Comment

Working...
                              X