overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member napart0424's Avatar

Default ใครชอบเกมส์แนวอิสระเหมือนผมมั้ย

ผมเป็นคนที่ชอบ เกมส์แบบ โลกเปิดกว้าง เล่นแล้วแก้เซงดีคือมันอิสระไปไหนก็ได้

พวก GTA ,Spider-Man 3,The incredible hulk อื่นๆๆ

เพื่อนๆๆคิดยังไงบ้างครับ

Spider man 3 เกมโปรดผมเลย

OverclockZone Member

PROTOTYPE สิท่าน

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ผมชอบวางแผน กะ เดินยิง

OverclockZone Member MrCatZaa's Avatar

ชอบบบบบบบบ มากกกกกกกกกก เลยยยย แนวนี้

PS. อยากให้มีแบบฉบับ 3ก๊ก(หายาก)

OverclockZone Member Andriod's Avatar

แนวนี้หาคนที่ไม่ชอบคงมีน้อยครับ แต่ตอนนี้แค่เห็นชื่อGTA4ก็มีความรู้สึกเอียนๆขยาดๆ
    เพราะเล่นจนพรุนซ้ำไปซ้ำมาจบแล้วจบอีก

สำหรับผมFPSอยู่ในสายเลือด -อะไรที่เห็นแต่มือกับปืนเล่นไว้ก่อนมันส์ไม่มันส์ว่ากันทีหลัง
    TPS,Actionก็ของโปรดแต่ไม่เท่าFps -แนวนี้ผมต้องหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อและโหลด
    ไม่ถูกฉโลกกับเกมส์แนววางแผน(เกลียจเข้าไส้เลยดีกว่า) -BANNED!!
    Last edited by Andriod; 1 Aug 2009 at 11:15:26.

OverclockZone Member bodygrover's Avatar

ชอบ แนวนี้มากๆ open world ชอบที่ทำได้หลายๆอย่างง

PROTOTYPE ครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ชอบอิสระนิดหน่อยประมาณว่าเป็นทางบังคับน่ะแหละแต่ทางกว้างหน่อยแล้วตัวเกมบังคับให้ต้องรีบบุก ถือปืนบู๊บังคับง่ายๆแบบlost planet COD4
    แต่ถ้าพวกโอเพ่นเวิร์ลเลยก็
    prototype เป็นโอเพ่นเวิร์ลที่บู๊ได้ไม่ต้องกลัวใครไล่ฆ่าคนเล่นมันดี แต่ผมว่ามันหันมุมกล้องช้าๆ เวลาสู้แล้วเจอเข้าข้างหลังนี่แทนที่จะหันไปผมเลือกวิ่งหนีแล้วเลี้ยวโค้งมาใหม่ดีกว่า ใช้จอยนะ
    farcry crysis นี่ผมว่าบางทีมันเดินไกลไปหน่อย ยิ่งพวกด่านที่ขับรถขับเรือแล้วดันทำพังเนี่ย เดินกันเบื่อเลย

OverclockZone Member nests's Avatar

ผมชอบ RPG Fighting และ Action อะครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ชอบแนววางแผนมากกว่าครับ ไม่ก็ FPS ไปเลย พวก TPS นี้ไม่ค่อยถูกกับมันเท่าไหร่

ที่เปิดกว้างสุดๆ แล้วชอบผมชอบ Farcry 2 เกมตระกูล Total war

เกมตระกูลCivilization แล้วก็ Sin of solar Empire...

Phototype เล่นแล้วเวียนหัวมากครับ มันหมุนเร็วเกิน แต่ระบบมันก็สนุกดีครับ แต่ทนเวียนหัวไม่ไหว ลบไปแล้ว

Farcry2 เกมส์นี้หลายๆคนบอกว่าสนุก แต่ผมเล่นยังไงๆ ก็เบื่อ เล่นมา 4 เดือนยังไม่จบเลยครับ เล่นทีละนิดๆ

Fallout 3 อันนี้น่าจะสนุก ลองเล่นได้แป็ปนึง มันไปได้ทั่วโลกเลยไม่ต้องรอเนื้อเรื่อง ว่าจะเล่นต่อแต่กำลังหาวิธีแก้ไม่ให้มันกระตุกอยู่

OverclockZone Member Andriod's Avatar

^
    ^
    ^
    Fallout3 เป็นเกมส์แนวRPGเกมส์เดียวบนPcที่ผมเล่นจบเลยล่ะครับ พื้นฐานผมค่อนข้างแอนตี้แนวRPG
    แต่เกมส์นี้ต้องยกนิ้วให้ ทำให้คนที่ไม่ชอบRPGติดงอมแงมได้(RPGแต่มีกลิ่นตุตุของFps/Adเต็มไปหมด)
    ส่วนปัญหากระตุกผมไม่มีนะ(ลงMod HDแล้วด้วย)ลองเปลี่ยนแครคดูฮะ เกมส์ไม่กินสเปค

Quote Originally Posted by Andriod View Post
    ^
    ^
    ^
    Fallout3 เป็นเกมส์แนวRPGเกมส์เดียวบนPcที่ผมเล่นจบเลยล่ะครับ พื้นฐานผมค่อนข้างแอนตี้แนวRPG
    แต่เกมส์นี้ต้องยกนิ้วให้ ทำให้คนที่ไม่ชอบRPGติดงอมแงมได้(RPGแต่มีกลิ่นตุตุของFps/Adเต็มไปหมด)
    ส่วนปัญหากระตุกผมไม่มีนะ(ลงMod HDแล้วด้วย)ลองเปลี่ยนแครคดูฮะ เกมส์ไม่กินสเปค
    ของผมมันกระตุกแบบ cpu วิ่ง HD ขึ้นไฟแดง เป็นพักๆน่ะครับ เหมือนมันโหลดอะไรซักอย่างหนักๆ

ใช้ Q6600@3.0 GHz การ์ด gtx295 ตัวเกมส์ที่ผมใช้มันไม่มีแคร็คน่ะครับ ของ reloaded ลงแล้วเล่นได้เลย

อัพแพชใหม่ ก็ไม่ต้องแคร็ก มันเล่นได้เลยครับ กำลังลองแก้ .ini เห็นฝรั่งมันก็เป็นอาการนี้กันเยอะน่ะครับ

OverclockZone Member assassin's Avatar

อิสระมากภาพไม่ค่อยสวยครับ ชอบแนวFPS โดยเฉพาะปืนsniper rifle

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

ส่วนตัวแนวนี้ ลอง GTA แล้วไม่ค่อยถูกใจเท่าไร แต่ถูกใจกับ fallout 3 มากกว่า ทั้งมันส์มีแอบหลอนด้วย เนื้อเรื่องน่าติดตาม ถ้าภาษาแข็งกว่านี้คงสนุกขึ้นเป็นกอง ตอนนี้กำลังเล่น point lookout อยู่ หลอนโคดๆ = =

Quote Originally Posted by tiyut View Post
    ของผมมันกระตุกแบบ cpu วิ่ง HD ขึ้นไฟแดง เป็นพักๆน่ะครับ เหมือนมันโหลดอะไรซักอย่างหนักๆ

ใช้ Q6600@3.0 GHz การ์ด gtx295 ตัวเกมส์ที่ผมใช้มันไม่มีแคร็คน่ะครับ ของ reloaded ลงแล้วเล่นได้เลย

อัพแพชใหม่ ก็ไม่ต้องแคร็ก มันเล่นได้เลยครับ กำลังลองแก้ .ini เห็นฝรั่งมันก็เป็นอาการนี้กันเยอะน่ะครับ
    ผมก็เป็นนะ นานๆจะเป็นที แต่พอเป็นเมื่อไร มันจะเด้งหลุดประจำ ถ้ามันกระตุกหนักๆ -*-

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ชอบแนว pazzle ที่มัน art ๆ หน่อยแบบ world of goo อะ

แล้วมีเกมหนึ่งที่กำลังจะออกที่เป็นยานอวกาศ น่าสนุกดีจิง

ส่วนแนว FPS นี่คงอยู่ในสายเลือดเล่นเกมแรกนี่ก็คง doom ละมั้ง

หรือจะมีใครแก่บอกว่าเล่น wolffenstein อีก - -*

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by 11pm View Post
    ชอบแนว pazzle ที่มัน art ๆ หน่อยแบบ world of goo อะ

แล้วมีเกมหนึ่งที่กำลังจะออกที่เป็นยานอวกาศ น่าสนุกดีจิง

ส่วนแนว FPS นี่คงอยู่ในสายเลือดเล่นเกมแรกนี่ก็คง doom ละมั้ง

หรือจะมีใครแก่บอกว่าเล่น wolffenstein อีก - -*
    Wolffenstein ครับ ผมมันแก่แล้ว

ปล.ลองเล่น Audiosurf ยังครับ ถ้าชอบเสียงเพลงก็คงชอบเกมนี้แน่ๆ

Quote Originally Posted by tiyut View Post

อาการอ่านข้อมูลไม่ทันแบบนี้ น่าจะเป็นที่ตัวเกมส์ละล่ะ ไม่น่าจะใช่ที่เครื่องท่าน
    ของผมเป็นแบบมีแครคแฮะ แต่เกมส์นี้ผมโหลดตั้งแต่เกมส์มันออกแรกๆเลย อัพแพท
    ใช้แครคตัวเดิมทับได้เลย สงสัยของผมเป็นแบบรุ่นเก่า

Bookmarks

Bookmarks