overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    karas100's Avatar

Default [Review] Rainbow Six Vegas 2 ล่าทรชน คนอันตราย ลุยทะเลทรายไปกับ 3 เกลอ

เนื้อเรื่อง
    ในปีค.ศ.2014 เหตุการจลาจลครั้งใหญ่ในลาสเวกัสได้ถูกยับยั้งลงด้วยฝีมือของหน่วย Rainbow ชุดแรกที่ถูกส่งไปยับยั้งเหตุการณ์ในครั้งนั้น และเหตุการก็ได้สงบลงจนกระทั่งในปี2016 ได้มีผู้ก่อการร้ายได้ก่อการจลาจลขึ้นอีกครั้งในลาสเวกัสแถบเนวาดาและแน่นอนทีมงานผู้สร้างเกมนี้ก็จะไม่มีวันปล่อยให้ AI แสนจะฉลาดลอยนวลแน่นอนพวกเขาจึงได้ส่ง Rainbow มาอีกหนึ่งทีมเพื่อยับยั้งเหตุการณ์การก่อความไม่สงบครั้งนี้ สุดท้ายคุณจะสามารถยับยั้งเหตุการณ์ความไม่สงบครั้งนี้ได้หรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือแล้วล่ะ

สเปคเครื่องขั้นต่ำที่ต้องการ

Processor: Intel Pentium D 3.0 GHz /AMD Athlon64 X2 5000+[P4 2.366 GHz เล่นได้]
    Graphics card: NVIDIA GeForce 6800 Series /ATI Radeon X1600 Series
    Memory: 1024MB
    Free Disk Space: 8GB
    Operating System: Windows XP SP2 / Windows Vista SP1

สเปคเครื่องขั้นแนะนำ
    Processor: Intel Core2Duo 2.2 Ghz
    Graphics card: NVIDIA GeForce 7200 ขึ้นไป
    Free Disk Space: 8GB
    Operating System: Windows XP SP2 / Windows Vista SP1

สเปคเครื่องที่ใช้ทดสอบ
    Windows XP Sp2
    Core 2 Duo 2.66 Ghz
    Ram 2 Gb
    Geforce 8600 GTS 256Mb

ผลคือ เปิดเอฟเฟคไว้ที่สูงสุดทั้งหมด สามารถรันเกมได้ลื่นๆที่ 43 เฟรมเรตครับ ไม่มีอาการกระตุกหรือเด้งหลุดออกมาแต่อย่างใดครับ

วิจารณ์โซน

เกณฑ์คะแนน

Editor'sChoice = 9 ถึง 10 คะแนน
    จัดว่าเป็นเกมที่น่าหามาเล่นเป็นอย่างยิ่ง ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง

Excellent = 8 ถึง 8.9 คะแนน
    จัดว่าเป็นเกมที่ค่อนข้างดีแต่ยังบกพร่องอยู่บางจุดจึงให้คะแนนเพิ่มไม่ได้

Good = 7 ถึง 7.9 คะแนน
    จัดว่าเป็นเกมที่เล่นได้เพลินๆ ไม่มีอะไรหวือหวา

Avarge = 5 ถึง 6.9 คะแนน
    จัดว่าเป็นเกมที่พอเล่นได้ แต่ค่อนข้างย่ำแย่อยู่พอสมควร

Fair = 4 ถึง 4.9 คะแนน
    เกมระดับนี้เป็นเกมที่มีคุณภาพค่อนข้างต่ำและมีคุณค่าอยู่ค่อนข้างน้อยในการเสี่ยงชีวิตเพื่อหามาเล่น

Poor = 0ถึง3.9 คะแนน
    เกมในระดับนี้ผมไม่อยากแนะนำให้หามาเล่น ไม่ว่าจะกระหือ หน้ามืดตามัว ขนาดไหนก็ตาม

กราฟิค 7.5 คะแนน
    ถึงตัวเกมจะใช้ Unreal Engine 3 ก็จริงแต่สภาพกราฟิคยังเหมือนๆเอนจิ้นเกม 2007บางส่วนครับ เช่นราละเอียดเสื้อผ้าที่ดูหยาบๆ หรือรายละเอียดปืนของเพื่อนที่ยังถ่ายทอดมาได้ไม่ดีเท่าที่ควรครับ แต่ในภาคแรกนั้นกราฟิคจะสวยกว่าภาค 2 มากเพราะมันกินสเปคเยอะกว่า(ฮา) ในภาคนี้ทีมงานบอกว่าเราจะลดปริมาณกราฟิคลงเพราะในภาคแรกมีคนบ่นมามันกินสเปคมากจนเกินไป แต่ในเมื่อมันถูกลดมันก็ไม่ควรที่จะตกต่ำถึงเพียงนี้ครับ

การควบคุม 7.5 คะแนน
    เกมถ่ายทอดรูปแบบการเล่นได้ดี การควบคุมก็ยุ่งยากพอสมควรครับแต่ทีมงานยังตั้งปุ่มที่ไม่ค่อยถนัดมือเท่าไรแล้วก็ความเหมาะสมของคำสั่งบางคำสั่งดันไปเป็นปุ่มสำคัญๆทำให้เสียอรรถรสในการเล่นครับ

ระบบการเล่น 6 คะแนน
    สำหรับในภาคนี้ระบบการเล่นยังสามารถรักษามาตรฐานเดิมไว้ได้ครับคือการสั่งลูกน้องยังง่ายเหมือนจังวางเช่นเดิม นับว่าเป็นเรื่องน่ายินดีครับ แต่นอกจากนั้นแล้วมันก็หาได้มีระบบใหม่ๆเพิ่มแต่อย่างใดหร่อแม้กระทั่งระบบแต่งปืนก็ยังไม่มีอุปกรณ์หรือปืนใหม่ๆมาให้ลอง ทำให้เกมในภาคนี้คล้ายกับภาคแรกอยู่พอสมควรครับ

AI 8 คะแนน
    ในภาคนี้ระบบ AI ทั้งเพื่อนเราและฝ่ายศัตรูได้ถูกเพิ่มสติปัญญาขึ้นเยอะครัประมาณว่าในภาคแรก AI จบแค่ป.4 แต่ภาคนี้จบปริญญาครับ

นอกจากนั้นในภาคนี้เพื่อนของเรายังสามารถใช้ท่าทางที่เรียกว่า ยุทธการกบกระโดด ได้อีกด้วยครับซึ่งอธิบายคร่าวๆก็คือ ในการที่พวกเขาจะเคลื่อนตัวไปข้างหน้านั้นจะทำการแบ่งหน้าที่กันยิงข่มศัตรูไว้ไม่ให้ออกมายิงสู้กับเขาครับจะได้ทำให้อีกคนนึงมุ่งไปข้างหน้าได้อย่างรวดเร็วและจัดการเป่าหัวศัตรูหน้าโง่แถวๆนั้นทั้งหมด นับว่าเจ๋งมากทีเดียว

สรุปความคุ้มในการน่าหามาเล่น 7 คะแนนครับ
    สำหรับเกมนี้ก็นับว่าเป็นผลงานชิ้นโบวแดงที่ไม่น่าพลาดสำหรับเกมเมอร์ที่ชื่นชอบ Modern-Tactical Shooter ครับ หรือจะเป้นคนที่ไม่ชอบ(อย่างผม)ก็ยังสามารถสนุกไปกับมันได้ครับ และเป็นเรื่องน่าเสียดายที่ภาคนี้โดนลดกราฟิคลงมาดังนั้นใครเล่นภาคแรกมาก่อนก็จะเห้นได้ชัดว่าภาค2นี้นั้นกราฟิคได้ลดลงไปจากภาคแรกราวๆ 35 % ครับเนื่องด้วยมันกินสเปคเวอร์จริงๆ ซึ่งในภาคแรกผมเล่นได้แค่ 21-23เฟรมเรตเท่านั้นครับและจะกรตุกมากขึ้นเมื่อเจอฉากที่ยัดหมอกและแสงลงมายเยอะๆด้วย

สิ่งที่ผมคาดหวังจากภาค2คืออาวุธใหม่ๆ ระบบใหม่ๆ หรือแอคชั่นใหม่ๆเพื่อมาเพิ่มความสนุกให้กับเกม แต่ในภาคนี้นั้นหาได้มีสิ่งที่กล่าวไว้ข้างต้นทั้งหมดเกมภาคนี้นั้นแทบเรียกได้ว่าเป็นภาค 1 กลับชาติมาเกิด เลยก็ได้ครับเพราะระบบเหมือนกันเด้ะๆ ดังนั้นแล้วถ้าใครยังไม่เคยลองได้สัมผัสก็สามารถเล่นภาค 2 ก่อนก็ได้ครับไม่เสียหายอะไร แค่เพียงจะไม่ค่อยรู้เนื้อเรื่องก่อนหน้านี้เท่านั้นเอง

ดังนั้นนี่คงเป้นคำตอบได้ว่าเกมดีๆแบบนี้ทำไมถึงได้คะแนนไปแค่ 7 ครับ

Screenshot Funny !

ในรีวิวครั้งนี้ขอแหวกแนวหน่อยนะครับ เนื่องจากอยากระบายความเครียดฮ่าๆ ขอบคุณทุกท่านที่เคยอ่านรีวิวเก่าๆของผมครับทำให้มีกำลังใจจนถึงทุกวันนี้ ^w^

OverclockZone Member mlkama1452's Avatar

ชอบชื่อภาษาไทย เมพขิงๆ *-*

แต่รูปข้างล่างนี่... เสื่อมได้ใจจริงๆ -*-

โหย ไหงคะแนนต่ำจังเลยอ่ะ
    เกมส์ออกจะดี ผมชอบมากกว่า Call of duty อีกหง่ะ

มันใช้สมองคิด เทคนิคสมจริงดี เกมส์นี้ผมให้ 8.5/10
    ภาคแรกให้ 9.2 เพราะภาค 2 เพิ่มไม่เยอะ แค่แต่งตัวละครได้

แต่เป็น FPS ที่ผมชอบที่สุดใน PC เลย แต่ Console คงให้ Ghost มากกว่า

แล้วจะบอกว่า หน่วยนี้ เด็กๆหาแทบไม่ได้ 555
    เพราะต้องใช้ฝีมือ + ประสบการณ์อย่างมาก แถมไม่มีการรับเด็กใหม่
    คนใหม่ที่เข้ามาแต่ละคนจะเป็นมือระดับพระกาฬของหน่วยงานต่างๆเช่น สุดยอดผีมือจาก SAS หรือ GIGN ประมาณนี้
    อายุคนในทีมก็จะประมาณ 35-45 อ่ะ เหอๆ
    Last edited by Tunza!; 31 Jul 2009 at 23:30:42.

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ยังไม่เคยเล่นเลยครับ Vegas 2 ภาคสุดท้ายที่เล่นก็ Vegas 1 รู้สีกไม่ชอบเท่าภาคเก่าๆ

อย่าง Rouge Spear ยังไงไม่รู้สิ รู้สึกภาคเก่าๆกดดันกว่า

เหมือน Ghost Recon ตั้งแต่ขึ้นเป็น AW ก็ไม่ชอบเลย

OverclockZone Member Andriod's Avatar

ผมว่าภาคนี้สนุกดีนะ ไม่ใช่Fpsกระหน่ำเม้าส์อย่างบ้าคลั่ง ใช้ความคิดดี
    แต่เสียดายกราฟฟิคไม่เวริคเลย ผมให้กราฟฟิค6อ๊ะ(ตอนนี้นะ แต่ผมเล่น
    ตั้งแต่เกมส์มันออกมาตอนแรก ตอนนั้นผมก็ถือว่ากราฟฟิคโอเคไม่น่าเกลียจ)
    เห็นรีวิวแล้วสงสัยต้องกลับไปเล่นใหม่^^

Ps.ผมชอบนะรีวิวพวกเกมส์เก่า ดูแล้วคิดถึงทำให้อยากกลับไปเล่น ตอนนี้
    อยากกลับไปเล่นDoom3,suffering อยากนึกถึงตั้งแต่สมัยผมใช้6600gt
    ซื้อมาตัวละหมื่นกว่าๆ^^(นึกแล้วแค้น ฮาๆ)

OverclockZone Member hanasakiza's Avatar

อืม ๆ ....... ?!

OverclockZone Member napart0424's Avatar

ชอบมากครับเกมส์นี้

ขอบอกรายละเอียดนิดนึงน่ะครับ คือเกมส์นี้ มีตัวเลือกในการปรับภาพกราฟฟิก มากกว่าเดิมถ้าเทียบกับภาคที่แล้ว

อีกอย่างแนะนำให้ซื้อของแท้เพราะตอนนี้ ราคาถูกมาก 299 เอง

OverclockZone Member

น่าเล่นจัง เด๋วลองโหลดมาเล่นดู

OverclockZone Member

ต่ำไปครับ เกมนี้ผมเล่นจบไป 3 รอบ ทุกโหมดเลยนะครับ-*- ก็สนุกดีนะครับ

(ภาคแรกผมไม่เคยเล่น) แต่ผมว่า มันไม่ได้แย่ขนาดจะได้ 7 นะครับ!!!

น่าจะ 8.5 ด้วยนะเนี่ย-*-

เอาเถอะ ยังไงเกมแทกติกแบบนี้ ก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบอยุึ่แล้วสินะ
    Last edited by jajaboss; 1 Aug 2009 at 15:57:34.

karas100's Avatar

ผมให้ 7 เพราะมันไม่มีระบบเพิ่มเติมอะไรจากภาคแรกครับ ระบบการเล่นก็แนวเดิมๆ ถ้าผมทำรีวิวภาคแรกผมคงให้สัก8.5เลยทีเดียวเพราะนั่นถือว่าเป้นเกมที่เจ๋งเอามากๆ แต่ในเมื่อที่ทำออกมาในภาค 2 แต่ระบบก็เหมือนเดิมกับภาคแรกเป้ะๆ(ที่ต่างกันก็เห็นจะมีแค่แต่งกายตัวละครได้)แล้วทำไมจะต้องให้เท่ากันด้วยล่ะครับ - -

สนุกอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องดูระบบด้วย

OverclockZone Member napart0424's Avatar

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    ผมให้ 7 เพราะมันไม่มีระบบเพิ่มเติมอะไรจากภาคแรกครับ ระบบการเล่นก็แนวเดิมๆ ถ้าผมทำรีวิวภาคแรกผมคงให้สัก8.5เลยทีเดียวเพราะนั่นถือว่าเป้นเกมที่เจ๋งเอามากๆ แต่ในเมื่อที่ทำออกมาในภาค 2 แต่ระบบก็เหมือนเดิมกับภาคแรกเป้ะๆ(ที่ต่างกันก็เห็นจะมีแค่แต่งกายตัวละครได้)แล้วทำไมจะต้องให้เท่ากันด้วยล่ะครับ - -

สนุกอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องดูระบบด้วย
    +10 เลยครับ ผมเห็นด้วย

Quote Originally Posted by karas100 View Post

ภาพสวยขึ้นน้า แถม AI ฉลาดขึ้น มีระบบแต่งตัวละคร มีเลเวลปลดล็อคของ มีลายเยอะกว่าเดิม

แต่ภาคแรกมันเทพมากๆ แถมออกภาพ 2 ออกมา ก็ยังดีกว่าเกมส์บางเกมส์ที่ออกหลังจากนั้นอีก

ผมเลยให้ภาคแรก 9.2 และภาค 2 ให้ 8.5

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

แผ่นเสียง่ะ เลยไม่ได้เล่นจ้อย =="

OverclockZone Member nests's Avatar

Quote Originally Posted by sotae1234 View Post
    น่าเล่นจัง เด๋วลองโหลดมาเล่นดู
    ถ้า โหลดใน Steam ก็โอเค นะครับ แต่ถ้า Bit ก็ช่วยไปซื้อหน่อยเหอะครับ
    ภาคแรก 199 เอง ภาค 2 ถ้าจำไม่ผิด 299 นะครับ

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

น่าให้เราเล่นเป็นตัวเดียวกับภาคแรก โรแกน

OverclockZone Member PinBall's Avatar

เกมนี้ภาคแรกสุงดยอดเอามากๆ ผมจำได้เลยว่าผมซื้อ Xbox360 เพราะ vegas ภาคแรกเป็นเหตุผลนึงเลยตอนนั้นผมยอมรับเลยว่าตะลึงกับความงามมันมากแล้วก็นึกว่ามันจะไม่ลง PC เพราะ PC ออกหลังเป็นเดือนเลยมั้งเลยไปหวดมาเหอะๆ

แต่ภาค 1 กับ 2 ผมหวดแท้ไปแล้วเน่อซื้อตั้งแต่มันออกในไทยใหม่ๆยังไม่ลดราคาเลย ที่จริงรอหน่อยก็ดี T_T

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

ภาคแรก ภาคสองอะไร มั่วแล้ว

R6 เค้ามีมาตั้งแต่ปีมะกาแล้วมั้ง

มาเป็นสิบปีแล้วครับ

R6 vegas ห่วยแตกสิ้นดี

ใช้สมองยังไงฟระ shooting ชัดๆ

แสดงว่ารุ่นหลังซิเนี้ย ถึงติดใจใหญ่เลย

ระบบดีๆเก่าๆหายไปหมด ทีมงานใหม่เอาไปยำเละเทะ

ถ้าชอบแนวนี้จริง ไปหาภาคเก่าๆเลยมาเล่น แล้วจะซี๊ด

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

^
    ^
    ^
    แร๊งงงงงงง.... มีมารยาทหน่อยก็ได้มั้งคุณ ถึงผมจะคิดเหมือนคุณเรื่องว่าภาคแรกๆ ดีกว่าก็เทอะ

แต่ก็สงสัยอยู่เหมือนกันทำไมเปลี่ยนผู้พัฒนาทั้งที่ Red Strom ทำทั้ง RB6 และ GR ออกมาได้อย่างสุดยอด

ส่วนเหตุผลที่ทำให้เล่นง่ายขึ้นเพราะเกมมันไปออก Console ด้วยไงครับ

ปล. Rainbow 6 ภาคที่ดีที่สุดผมยกให้ 2 ภาคแรกนะ พอมา Raven Shield รู้สึกมันไม่บีบหัวใจเท่าภาคแรกกับ Rogue Spear แล้ว
    Last edited by CannavaroJ; 9 Aug 2009 at 09:38:40.

OverclockZone Member Nikita's Avatar
    C.T.U. Los Angeles

อ่านะ
    เรื่องภาค1-2 ไรเนี่ย ผมขอคิดรวบยอดว่ามันคือ R6 Vegas เลยแล้วกันนะครับ เพราะตอน R6 Vegas 1 มันตั้งใจทำ 2ภาคอยู่แล้ว (ถ้าจะมองโลกในแง่ดี คือ R6 Vegas 1เนื้อเรื่องทำออกยาวไปนิด เลยต้องต่อภาค2)

ส่วนเรปนั้น แรงไปนิดน๊า ผมก็แฟน R6 เหมือนกัน ผมเล่น ภาคแรก (ภาคแรกจริงๆ) คือ Rainbow Six - ปกเป็นภาพของหน่วยปฏิบัติการพิเศษคนนึง ถือปืน H&K USP เล็งมาทางเรา45 องศา โทนปกเขียว/ดำ คงไม่ขอบอก ปี พศ. เค้าอาย เด่วว่าเค้าแก่ อ่ะ *0*

อันนี้มาช่วยขยายความ - ครับอย่างที่บอก ภาคแรก เป็นแนว Strategy-Tactical Shooting คือในตัวเกมเปิดมา จะมีให้เราเซท ทีม 3ทีม (2ทีมก็ได้แล้วแต่สะดวก) คือ น้ำเงิน-แดง-เขียว ก่อนบุกเราสามารถ กำหนดวางจุดทีมได้ว่าจะให้ทีมไหนเข้าตรงไหน มีการกำหนด Way point ของทีมที่เราไม่ได้เล่น เพื่อวางเส้นทางให้ทีมอื่น(AI) บุก/วางกำลังไปได้พร้อมๆกับที่เราลุยไป โดยเราจะต้องกำหนด Go code ให้ทีมต่างๆ
    ตัวอย่างเช่น ผมเลือกเป็นทีมสีแดง มีลูกน้อง2คน Ai ทีมน้ำเงินและเขียว ผมวางทีมของผมอยู่ประตูทางด้านข้าง แล้วกำหนดให้ทีมเขียวอยู่ด้านหน้า และทีมน้ำเงิน อยู่ประตูด้านหลัง(ทีมน้ำเงิน เป็นทีมป้องกันผู้ก่อการร้าย หลบออกมาทางประตูหลัง) ผมตั้ง Go code เรียบร้อยแล้ว จึงสั่งให้ทีมเขียวเปิดประตูแล้วโยนแฟลช ลุย โดยทางผมรอ 1-2วิแล้วค่อยเปิดเข้าไป จากด้านประตูข้างแล้วเก็บที่เหลือ ถึงจะช่วยตัวประกันได้ (เราสามารถเล่นสลับ ตัวละครในทีมต่างๆได้ คือพอตายก็กดเปลี่ยนไปเล่นตัวอื่นในทีมน่ะแหละ) ดูเหมือนยากนะครับแต่ถ้าลองเล่นแล้วขอบอกเลยมันส์มากการกำหนดเส้นทางเหมือนการปฏิบัติงานจริงๆ แต่...ตัวผู้ก่อการร้าย ยิงเรานัดเดียวตายเน้อพี่น้อง แบบว่าต้องโคตรรอบคอบมากๆ บู๊แบบ ป๋าแรมโบ้ ไม่ได้ **หมายเหตุผมเล่นภาคแรกในเครื่อง PS1 เก่ามั้ยล่ะพี่น้องงงง 555555+**

ร่ายมายาว ถึงผมจะเป็นแฟน R6 ตั้งแต่ภาคแรก แต่ผมต้องยอมรับครับว่า ภาค Vegas ทำได้ประทับใจผมนะ ตอนแรกผมเห็นระบบผมร้องโอย เลยเพราะว่า R6 เปลี่ยนระบบการเล่น ตอนภาค R6 LOCKDOWN (ห่วยแสรดอ่ะ ล๊อกดาวน์)
    ซึ่ง Vegas ได้ตัดระบบ Waypoint/ทีมสำรอง ออกไป แต่ผมยอมรับนะว่า Vegas ทำเรื่องอื่นกลบเรื่องนี้ออกไปได้เนียนดีครับ(เนียนในทางที่ดีนะ แบบว่าชม) เพราะ ทั้งภาพที่สวยขึ้นมากมายก่ายกอง/การเคลื่อนไหวของตัวละคร(รู้มาว่าใช้คนที่เคยเป็นหน่วยปฏิบัติการพิเศษมาทำตัวเคลื่อนไหว)/เนื้อเรื่องที่ดูมีกิมมิคขึ้นมาก/การนำเสนอเรื่องราว ยิ่ง Vegas2 มีการปรับแต่งอาวุธ/ตัวละคร ยิ่งดีเข้าไปใหญ่
    แต่ไม่ได้หมายความว่ามีแต่ข้อดีนะ ข้อเสียก็มี ก็เช่น
    -ไม่มี Way point (คุณคิดดูว่าถ้ามีระบบนี้แบบที่ผมว่า มันจะสนุกขนาดไหนยิ่งภาพสวยๆแบบนี้)
    -สลับตัวละครไม่ได้ ตายทีลูกน้องหมดกำลังใจไปต่อไม่ได้ -*-ซะงั้น
    -Vegas 2 มันไม่ค่อยต่างจาก1 เท่าไร่ แต่ก็อย่างว่า ผมคิดรวมว่ามันคือ Expension pack
    -คิดไม่ออก นอกจาก สเปคเยอะเกิน ตอนนั้นคอมผมยังเน่าอยู่ (คือมันต่างจากภาคก่อนๆซะไกลเลย)

ที่แน่ๆผมซื้อแท้ทั้ง 2อ่ะ (ภาค V2 รู้สึกมันง่ายจังอ่ะ V1 เหมือนจะถูกศัตรูยิงง่ายกว่าเลย เอ๊ะ หรือตอนนั้นผมไม่คุ้นระบบหว่า พูดแล้วก็ลงเล่นซะเลยดีกว่างิ)

ปล.เป็นกำลังใจให้ เจ้าของกระทู้เน้อ จะคอยติดตามผลงาน ผมเองมีแผนจะทำ รีวิว/พรีวิว หลายเกมแต่ ด้วยภารกิจที่ปลีกตัวไม่ได้ เซงโคตรรรรรรรรรรรรร
    Last edited by Nikita; 11 Aug 2009 at 18:10:47.

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ผมเพิ่งเคยเล่น Rainbowsix ครั้งแรกก็ภาค Lockdown แล้วหน่ะครับตอนแรกที่ได้สัมผัสยอมรับเลยว่าไม่สนุกเอาซะเลยนึกว่ามันจะเหมือน Ghost Recon ที่มันสุดยอดมากๆผมติดงอมแงมตั้่งแต่ Ghost Recon บวกภาคเสริม 2 ภาค (Desert Siege กับ Island Thunder) คิดว่ามันจะคล้ายๆ Ghost Recon แต่สุดท้ายมันไปคนละเรื่องกันเลยและไม่สนุกด้วย แต่พอได้เล่นภาค Vegas นี่ผมโดนใจมากแม้มันจะเปลี่ยนไปจากเดิมมากก็ตามผมไม่สนอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนข้อให้มันสนุกก็พอ ถึงแม้เรื่อง Tactic มันจะลดลงไปจนแทบไม่เหลือแต่เกมกลับใส่ Action บู้บวกเนื้อเรื่องที่น่าติดตามจนทำให้ผมไม่แคร์อีกแล้วว่ามันจะเปลี่ยนไปขนาดไหนตราบใดที่มันยังสนุก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks