Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 4850 กับ GTA IV มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 4850 กับ GTA IV มีปัญหาครับ

คือลงเกมเสร็จแล้ว ใช้ไดร์เวอร์ 9.5 พอเข้าเล่น ภาพมันโปร่งนะครับ มันเป็นเพราะอะไรขอวิธีแก้หน่อย เคยใช้ Nvidia GF8600 เล่นก็ไม่มีอะไร แต่พอมาลองค่าย ATI เจอปัญหาเลย อยากเล่นมากช่วยหน่อยนะครับ

ลอง 9.7 ตัวใหม่ยังครับ

Comment

ยังเลยครับ เดี๋ยวจะลองดูว่าจะดีขึ้นมั้ย เพราะว่าอันเก่าเหมือนมันโหลด Textureช้า

Comment

ไม่เห็นดีขึ้นเลย ขอวิธีแก้หน่อย

Comment

ลบไดรดเวอร์ตัวเก่าออกหมดป่าวครับ ผมใช้ 9.6 ตามลายเซ็นไม่มีปัญหาอะไรเล่นลื่นไหลดี

โหลด Textureช้า หน้าเกิดจาก CPU มันประมวลผลไม่่ทั่นมากกว่าน่ะครับ

Comment

patch ช่วยได้....( มั้ง ) ลองดู
            ^
            ^
            patch http://games.on.net/filelist.php?app=1964&menu=1
            ^
            ^
            หายาแก้ไอได้ถึงเวอร์ไหนก็แพทช์เวอร์นั้นไปเรฮะ....... > @ <

Comment

ผมจะบอกให้ครับเป็นบัคในเกมส์บางอย่างปรับสูงหมดไม่ได้ลองลดลงมาทีละอันดูนะครับผมก้เป็น

Comment

Originally posted by designoot View Post
                ผมจะบอกให้ครับเป็นบัคในเกมส์บางอย่างปรับสูงหมดไม่ได้ลองลดลงมาทีละอันดูนะครับผมก้เป็น
                ไม่ช่ายย... บัคนะครับ ปรับสุดไม่ได้เพราะ การด์จอคุณมีแรมไม่พออย่างน้อยต้อง 1.5GB+

ทางแก้ เปิดโปรแกรม Notepad ออกมา แล้วพิมพ์คำว่า -norestrictions ลงไปแล้วเซพ ลง

ไปในโฟลเดอรเกม

Comment

ผมไม่ได้ว่าปรับกราฟิคเกมส์สูงไม่ได้เป็นบัคครับ
                  ผมหมายความว่าบางครั้งปรับรายละเอียดเกมส์สูงจะเกิดบัคครับผมให้ลองลดลงมาดู

Comment

Originally posted by designoot View Post
                    ผมไม่ได้ว่าปรับกราฟิคเกมส์สูงไม่ได้เป็นบัคครับ
                    ผมหมายความว่าบางครั้งปรับรายละเอียดเกมส์สูงจะเกิดบัคครับผมให้ลองลดลงมาดู
                    ผมเล่นเป็นชัวโมง ปรับเอฟเฟ็กสุดหมด ไม่เห็นเคยเด้งน่ะครับ ผมอัฟแพต 1.0.4ไดรดเวอร์ ATI

9.6 ลื่นๆสบายๆ

Comment

Working...
                    X