Announcement

Collapse
No announcement yet.

admin กับ limited ใน xp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• admin กับ limited ใน xp

ผมใช้ คอมกับน้อง ครับ ผมตั้ง user ตัวเองเป้น admin น้องเป้น limited แต่ว่าในuser ของน้องผมทำไมถึงเล่น เกมส์ ปังย่า(มันขึ้นว่าอัพเดตข้อมูลเรียบร้อยแล้วและให้กด Ok หลังจากนั้นก็ไม่มีไรเกิดขึ้น) กับ เสปเชียลฟอส (ก็บอกว่าไม่ได้ลง) ไม่ได้ครับ ทั้งที่ผมเล่นได้ มีวิธีแก้หรือเปล่าครับขอบคุณครับ

แล้วท่านจะไปแกล้งน้องทามไมหว่า

Comment

ไม่ได้แกล้งครับ

Comment

มันคล่องตัวก่าอ่ะ เวลาเข้าเวบอะไรตรงที่ให้เลือกเข้าเวบอะไรก็ไม่ขึ้นมา ทำงานอะไร หรือเวลาดูอะไรไว้โปรแกรมมมันก็ไม่จำเหมือนเวลาเข้า user ของเรา recent doc ก็ไม่ขึ้น ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

การแยก User ใน XP (บางรุ่น) มีผลกับการติดตั้ง Software หลายๆตัวครับ ทั้งๆที่ติดตั้งไปแล้ว แต่ user อื่นในเครื่องกลับพบว่าใช้ไม่ได้ ก็ให้ติดตั้งใหม่ครับ ก็สามารถใช้ได้ โดยไม่ต้องห่วงเรื่องการจะลงไปทับกับข้อมูลเฉพาะส่วนของโปรแกรม เพราะ ส่วน Manage จะทำการแยกส่วนของผู้ใช้ไว้ให้เรียบร้อยครับ

Comment

User Account ควร Create / ใช้ แบบ Admistrator เพราะแบบนี้จะทำอะไรทุกอย่างภายในเครื่องได้หมด ส่วน Limited จะทำพวก install โปรแกรมไม่ได้ครับ

Comment

และ เวลาลงจะลงที่ user ของน้องหรือ ของผมครับ
              และ ลงที่ไดเรคทอรี่เดิม หรือ ไดเรคทอรี่ใหม่ครับ

Comment

ปล ขอบคุงครับ และช่วยตอบอีกทีนะครับ

Comment

ส่วนมากเวลาเราลงโปรแกรม มันจะอนุญาตเฉพาะuserที่เป็นคนลงและsuper user เท่านั้นที่จะใช้ได้ เพราะงั้นน้องถึงเล่นไม่ได้ ส่วนให้น้องลงแล้วจะเล่นได้ทั้ง2คนรึเปล่านี่ไม่ชัวร์
                  ไม่ก็ ลงไว้แล้วไปตั้งทีหลังว่าอนุญาตให้ใครใช้ได้บ้าง ซึ่งทำไงผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

ไปกำหนดให้อีกuserใช้งานแบบFull Modeก็สามารถเล่นได้แล้ว

Comment

ขอบคุนครับ
                      ว่าแต่กำหนด full mode อย่างไรครับ

Comment

Working...
                      X