overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member supergod's Avatar

Default อยากได้ลำโพงคอม ดีๆสัก คู่อ่ะครับ แนะนำที

ปรกติ ผม จะ ดูหนังแล้วก็ ฟังเพลง (pop - ska -soft) ที่เครื่องคอมประจำอ่ะครับแต่ลำโพงที่ใช้อยู่นี่ ห่วยแสนห่วย(ตัวถูกๆ พี่ ให้ มา ตัวละ 300-400 ร้อย)

แล้วพอดี ทำห้องใหม่(เปิดเป็นร้านขายคอมซ่อมคอม) อ่ะครับ กว้างๆ ห้อง กระจก เลยอยากได้ลำโพงเจ๋งๆ สัก ชุด อ่ะ ครับ แนะนำที่ครับ
    งบอย่าเกิน 8000 นะครับแนะนำมาเลยครับ ราคากลางๆแต่เจ๋งก็ยิ่งดีครับ แนะนำผมหน่อย

(ตอนนี้ดู T20 ไม่ก็ T40 อยู่ครับ เห็นทรงสวยดีเข้ากับห้องที่จะย้ายไปอยู่ใหม่แต่เสียงยังไม่เคยฟัง555+)

ใคร โปร เมพขิงๆ หูทิพย์ มา บรรยาท รายละเอียดให้ฟังหน่อยครับ

OverclockZone Member supergod's Avatar

ไม่มีใครแนะนำเลย

*-*

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

OverclockZone Member lakcool's Avatar

ลองดู EACAN A600 ครับน่าจะยังพอหาได้ครับ ใกล้เคียงกับงบ

OverclockZone Member

เห็นดูแต่ 2.0 ไว้ T20 กับ T40 แสดงว่าไม่เน้น กระหึ่มใช่ไหมครับ

OverclockZone Member armo's Avatar

ใช้ซาวการ์ดอะไรหรอ ไช้creative s750 + sound x-fi music หรือ 2zs เหมือนผมดิ พอไปวัดไปวากะเขาได้บ้างครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

จากแนวเพลงและงบที่ให้มา

t20 กะ t40 ผมว่าเหมาะกับฟังในห้อง เงียบๆ ฟังหน้าคอมอย่างเดียว นะครับ

ถ้าเป็นผม ผมซื้อ Altec mx5021 + creative music sx เป็นซาวน์การ์ฺด แบบ external และก็เป็น dac ด้วย

อยู่ในอาจจะเกินมานิดหน่อยีครับ

ถ้าฟังเพลินๆนะ แบบว่าไม่ได้ฟังแบบเก็บรายละเอียดเสียง
    ยังไม่ต้อง ซื้อซาวน์การ์ดก็ได้ครับ ลำโพงตัวที่ผมแนะนำ ไม่ขี้เหร่

ได้ไป ฮิ ฮิ ฮิ กับ ska สมใจอยากเลยครับ

OverclockZone Member zedrik-x's Avatar

creative music sx ตัวนี้มีขายทั่วไปไหมครับ

ร้านไหนบ้าง ราคาเท่าไร ???

Quote Originally Posted by adolescent View Post
    เห็นดูแต่ 2.0 ไว้ T20 กับ T40 แสดงว่าไม่เน้น กระหึ่มใช่ไหมครับ

ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบเบสหนักๆ อ่ะครับ ฟังแล้ว ปวดหู ผมชอบ แบบ ฟังเสียง นักร้อง เสียงใสๆ อ่ะครับ พวก เบส ไม่ค่อย เน้นครับ

Quote Originally Posted by leahlover View Post
    จากแนวเพลงและงบที่ให้มา

t20 กะ t40 ผมว่าเหมาะกับฟังในห้อง เงียบๆ ฟังหน้าคอมอย่างเดียว นะครับ

ถ้าเป็นผม ผมซื้อ Altec mx5021 + creative music sx เป็นซาวน์การ์ฺด แบบ external และก็เป็น dac ด้วย

อยู่ในอาจจะเกินมานิดหน่อยีครับ

ถ้าฟังเพลินๆนะ แบบว่าไม่ได้ฟังแบบเก็บรายละเอียดเสียง
    ยังไม่ต้อง ซื้อซาวน์การ์ดก็ได้ครับ ลำโพงตัวที่ผมแนะนำ ไม่ขี้เหร่

ได้ไป ฮิ ฮิ ฮิ กับ ska สมใจอยากเลยครับ

ตอนนี้ ผมใช้การ์ดเสียงออนบอร์ดของ ASUS P5Q PRO อยู่อ่ะครับ ผมว่าจะเอาลำโพง เสียงดีๆ มาลอง ก่อน เดี๋ยว การ์ดแยก ค่อยดูอีกทีอ่ะครับ(แต่ว่าจะเอาCREATIVE X-FI XTREME AUDIOอ่ะครับดูๆอยู่)

Quote Originally Posted by lakcool View Post
    ลองดู EACAN A600 ครับน่าจะยังพอหาได้ครับ ใกล้เคียงกับงบ
    EACAN A600 นี่สองพันกว่าบาทเองครับ

Quote Originally Posted by หมี่จู๋ View Post
    EACAN A600 นี่สองพันกว่าบาทเองครับ
    แล้ว EACAN A600 นี่คุณภาพเสียงโอเคดีไหมครับ ผมเน้นเสียง นักร้องใสๆ ไม่เน้นเบส(ราคาถูกดีด้วย)

OverclockZone Member Eskudozz's Avatar

EACAN มันเน้นเบส เสียงไม่ใสเท่าที่ควรนี่หละซิ

แต่ในราคานี้ก็โอเคแล้วหละครับ

ไม่เน้นเบสก็แนวๆนี้

JBL Creature II ราคา 4,300 บาท

Klipsch รุ่น Ultra 2.0 ราคา 6,490 บาท

JBL Soundsticks II ราคา 8,400 บาท

JBL Encounter ราคา 7,800 บาท (รุ่นนี้ฟังเพลงอยู่ดีๆมันจะบินหนีมั้ยเนี่ย)

http://www.munkonggadget.com/product_150312_th

BOSE Companion 2 ราคาประมาณ 7000 มั้ง

...

ใจเย็นๆ หามือสอง สภาพดีๆก็ได้มั้ง รึไม่ก็กำเงิน ไปลองฟังที่พันทิพย์เลย ชอบอันไหนก็สอยมา

...
    Last edited by หมี่จู๋; 3 Aug 2009 at 19:46:00.

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำมาครับ

เมื่อกี้ ออนเอ็ม คุย กะ เซียน อีกท่าน ก็ แนะนำ มาว่า ให้ เล่น เป็น 2.1 ดีกว่าครับ ไม่อยากให้เล่น 2.0

ตอนนี้ ดูๆ อยู่ เปลี่ยนเป็น C3 กับ C5 แล้ว ครับ เดี๋ยว แวะ ไป หา ข้อมูล c5 แป๊บ

OverclockZone Member logarithmm's Avatar

หุหุ งบบานขึ้นเรื่อยๆแล้ว

OverclockZone Member suek's Avatar

C3 กับ C5

เกินที่ท่าน ตั้งไว้ เกือบครึ่งแน่ะครับ

OverclockZone Member TSP024's Avatar

Talking

เอาแบบนี้แลยมั๊ยท่าน H-500 มี Easy Control system Digital ปรับโหมด 5.1/2.1 ปรับ +/- Volume ได้ทุกชิ้น (ปรับอิสระ) ถ้าฟังผ่าน Sound ได้สาย Mini to RCA ดี ๆ 3 เส้นก็แหล่มแลย แต่ในชุดไม่มีขา Surround มาให้นะ ดูหนัง /ฟังเพลงกดปรับโหมดที่รีโมทได้เลย สายลำโพงให้มา 30 M ยาวสะใจ
    เสียงกลางชัดเจน+โพกัสใช้ได้เลยท่าน

http://exmory.com/reveiws/review_h500.php

ท่านใดสนใจ PM มาเลยท่าน
    Last edited by TSP024; 26 Aug 2009 at 22:05:06.

OverclockZone Member leahlover's Avatar

c3 กะ c5 เบสเยอะนะครับ อิอิ แหลมไม่ค่อยใสด้วย ออกหลอนๆ

Bookmarks

Bookmarks