Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สงสัย]โน้ตบุ๊คต่อออกจอทีวี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สงสัย]โน้ตบุ๊คต่อออกจอทีวี

เครื่องผมไม่มีช่องต่อออกทีวีแบบCRT มีแต่ช่องต่อออกจอคอมกับทีวีLCD เลยอยากรู้ว่ามีตัวแปลงสัญญาณให้โน้ตบุ๊คแสดงจอภาพออกทางทีวีแบบCRTหรือเปล่าครับ

มี

Comment

มีจริงหรอครับ แล้วเขาเรียกว่าอะไรครับ แล้วมีขายที่ไหนบอกหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Comment

เครื่องผมไม่มีช่อง S-Vedio และไม่อยากใช้ขั่วที่โพสมาครับ แต่เครื่องผมมีช่องอะไรไม่รู้ช่องหนึ่งด้านหลังเครื่องเป็นช่องแบนๆ ไม่ทราบว่าช่องนี้หรือป่าวที่ใช้ต่อออกทีวี แล้วเรียกช่องเสียบนี้ว่าอะไรครับ
          Last edited by kalashikov; 2 Aug 2009, 15:34:22.

Comment

ไม่ใช้ขั้ว แล้วอยากได้แบบต่อโดยตรงเลยเหรอครับ เท่าที่ผมรู้มา นอกจากในรูป ก็น่าจะเหลือแต่ HDMI หล่ะครับ แต่ถ้าต่อ โดยไม่ใช้หัวแปลง ทีวีที่ต่อก็ต้องมีช่อง HDMI ด้วยน่ะครับ ถ้าผิดพลาดอะไรข้างล่างแก้ไขให้ด้วยน่ะครับ แต่ก็ยังงงว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงไม่อยากได้ขั้วต่อครับ

Comment

มาจากกระทู้นี่ครับ http://www.thaidellclub.com/board/in...p?topic=7035.0

Comment

Originally posted by kalashikov View Post
                เครื่องผมไม่มีช่อง S-Vedio และไม่อยากใช้ขั่วที่โพสมาครับ แต่เครื่องผมมีช่องอะไรไม่รู้ช่องหนึ่งด้านหลังเครื่องเป็นช่องแบนๆ ไม่ทราบว่าช่องนี้หรือป่าวที่ใช้ต่อออกทีวี แล้วเรียกช่องเสียบนี้ว่าอะไรครับ
                ปกติช่องออกจอภายนอกก็มีแค่
                S-video to RCA (หรือ AV พวกทีวีรุ่นเก่า)
                VGA to VGA (พวกเครื่องฉาย lcd)
                ส่วน hdmi to hdmi (พวกจอแบนรุ่นใหม่ ๆ นี่ล่ะครับ)

ต้องดูทีวีของท่านก่อนว่าเป็นแบบ AV VGA hdmi

แล้วค่อยมาดูที่ NB ว่าเป็นแบบใหน จึงจะซื้อสายตามรูปที่ให้มาข้างบนนั่นละครับ

ถ้าไม่ชอบแบบข้างบนก็เล่นพวก quickshow (ศึกษาเพิ่มเองครับ)หรือ adapter

รู้เท่านี้จริง ๆ ครับ

Comment

Working...
                X