Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ wireless แลนกันแบบ Ad-hoc แล้วเครื่องมันค้างครับ ปกติรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ wireless แลนกันแบบ Ad-hoc แล้วเครื่องมันค้างครับ ปกติรึเปล่า

คือ แลนกับเพื่อนแบบ Ad-hoc อ่ะครับ โดยเป็นเครื่องแม่แล้วเครื่องจะค้างเลย ต้องรีเซ็ตสถานเดียว ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ

ปล.แต่เครื่องของเพื่อน 3-4 เครื่องเวลาตั้งเป็นเครื่องแม่ก็ค้างครับ

ชาว Overclock ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับ

Comment

ผมเคยลองใน VISTA แล้วไม่ค้างนะคับ(S73VG ตัวแม่ HP ตัวลูก)
      กะเึคยลองเมื่อนานมาแล้ว ... ACER & DELL adhoc กันได้ครับ (จำไม่ได้ว่าใครเครื่องแม่ - -'')

แต่ยังไม่เคยลอง ADHOC เกิน 2 เครื่องเลย .... ^^!! ไม่รู้เหมือนกันว่า ถ้าทำเกิน 2 เครื่องจะค้างป่าวนะ ...

ลองโหลดพวก driver wireless lan ตัวใหม่ๆ มาลงดูคับ ^^!! ไม่รู้ว่าจะแก้ได้ป่าวนะ แต่ก็ทำไว้ก่อนดีกว่า ^^!! (ถ้าของ intel ก็ใช้ intel pro wireless ตั้ง adhoc เอาก็ได้มัั้งคับ)

Comment

Working...
      X